1. Sinh tố rau bina

Sinh tố rau bina là một thức uống rất tốt cho việc điều trị mụn trên da cho các chị em đấy nhé, màu xanh của lá rau bina cho thấy rằng chúng có chứa chất diệp lục giúp ruột và gan loại bỏ được độc tố.

Chất diệp lục có khả năng kháng khuẩn và chống viêm rất tót vời, nó lại không có chứa chất béo, cholesterol nhưng lại là nguồn bổ sung sắt nhẵn giúp duy trì các tế bào da khỏe mạnh.

Với những nguyên liệu cần dùng sau đây:

– 1 quả táo xanh

– 1 bát rau bina

– 1 bát rau cải xanh

– 2 đến 3 lát dứa

– ½ trái bơ

Cách thực hành : Bạn cho tất thảy các nguyên liệu trên vào máy xay sinh tố và không nên bỏ đường chỉ cần vậy thôi bạn đã có một ly sinh tố đầy bồi dưỡng. Bạn nên uống hằng ngày để cảm nhận được sự đổi thay rõ ràng nhất trên da mình.

Hơn nữa bạn có thể kết hợp rau bina với nước cốt chanh để làm tăng hiệu quả hơn với những vật liệu sau:

– 1 cốc nước lã

– 1 đến 2 thìa nước cốt chanh

– 2 nhánh rau cần tây

– 3 bát rau bina

– ½ quả chuối

– ½ quả táo xanh

Rồi cho tất cả vật liệu vào máy xay và thưởng thức. Với loại sinh tố này bạn có đanh bay những loại mụn cho làn da của mình, cũng như làn da bạn sẽ sáng khỏe hãy dùng nó mỗi ngày bạn nhé

2. Nước ép màu cam

Cam cũng là một loại quả rất tốt cho việc chăm nom da đấy nhé các nàng, chúng ta cùng chuẩn bị những vật liệu sau để có một công thức làm nước trái cây tẩm bổ cho thân :

– 2 củ cà rốt

– 1 miếng gừng

– 1 quả cam

– Bạn có thể dùng ½ quả xoài chín hay ½ quả đu đủ chín nữa nhé

Sau đó bạn cho tất vào máy xay sinh tố và xay thế là bạn đã có một nước uống quyến rũ, những loại quả có mà cam cung cấp rất nhiều vitamin C và dưỡng chất giúp da sáng lên và mụn trên da mặt lặn dần đi.

Ngoài những công thức trên bạn có thể dùng các loại nước ép như cà chua, chuối, dưa leo, nha đam, dưa vàng và nước táo đỏ cũng là những thức uống rất tốt cho bạn. Đặc biệt nó cũng giúp bạn cải thiện khuôn mặt đang nổi rất nhiều mụn vì tính mát. Giúp mát gan điều hòa thân thể từ bên trong mục đích là giảm bớt duyên cớ trực tiếp dẫn đến việc nổi mụn.

3. Sinh tố rau xanh, hoa quả xanh

Mỗi buổi sáng bạn có thể tự pha cho mình một ly sinh tố để làm cho da thêm khỏe khoắn và là phương pháp trị mụn rất hiệu quả đấy. Với những nguyên liệu sau đây:

– 1 bát rau cải xanh

– 1 quả dưa chuột

– 1 quả táo xanh

– 1 chút nước cốt chanh

– 1 miếng gừng

– 1 bát lá rau mùi tây

Sau khi chuẩn bị đầy đủ các vật liệu trên bạn cho hết vào máy xay sinh tố say và say cho đến khi có được hỗn tạp mịn. Đổ ra cốc và thưởng thức thôi nào, bạn nên dùng nó mỗi buổi sáng để làn da sạch mụn hơn nhé.

Mẹo nhỏ nữa là các bạn nên chọn những loại trái cây có màu cam, xanh dương, đỏ , tím và xanh lá để có một làn da khỏe mạnh. Với những công thức trên bạn có thể đổi thay những loại trái cây, rau có cùng màu sắc nhé. ngoại giả, để các vết thâm mụn nhanh mờ, nước huê hồng trị mụn của nhật cũng là một trong những gợi ý rất đáng để tham khảo.

>>> Xem thêm tại: https://tintuconline.edu.vn/

View more random threads: