Nếu bạn đã từng mất răng, bạn sẽ cảm nhận được sự khó khăn trong việc ăn nhai. Không những thế, mất răng còn khiến các răng xung quanh bị xô lệch, ảnh hưởng đến thẩm mỹ nụ cười. Cấy ghép implant là giải pháp phục hình một hay nhiều răng đã mất an toàn và hiệu quả. Cùng tìm hiểu về phương pháp cấy ghép implant này qua bài viết dưới đây.

Cấy ghép răng Implant là gì?

Cấy ghép răng Implant có thể được coi là nha khoa phục hồi và đồng thời cũng có thể được coi là nha khoa thẩm mỹ. Trong rất nhiều trường hợp, Implant nha khoa là giải pháp duy nhất để phục hồi chức năng nhai và các cấu trúc nâng đỡ.

Bằng việc thay thế chân răng đã mất, ngoài việc đáp ứng yêu cầu thẩm mỹ, Implant còn đáp ứng yêu cầu ăn nhai khỏe và bền như chân răng thật sự, giúp bệnh nhân có thể ăn bất kỳ thức ăn gì mà bệnh nhân muốn. Khi một răng bị nhổ bỏ, bệnh nhân có thể có 1 số lựa chọn để phục hồi lại răng đã mất, tuy nhiên không có giải pháp nào có độ bền và đáp ứng chức năng nhai tốt như Implant.

Quy trình cấy ghép răng implant như thế nào?

Thông thường quy trình cấy ghép răng Implant tại nhakhoadangluu.com.vn diễn ra trong điều kiện vô trùng. Cụ thể, bạn tham gia vào quá trình trồng răng như sau:

Bước 1: Khách hàng được bác sĩ thăm khám tổng quát, sau đó tư vấn khắc phục khuyết điểm phù hợp nhất. Bác sĩ chụp X - quang toàn bộ xương hàm, kết hợp với phần mềm chuyên dụng để phân tích mật độ, kích thước của xương hàm.

Bước 2: Tiếp đến các bác sĩ xác định vị trí cấy ghép cụ thể. Quá trình cấy ghép 1 trụ implant thường kéo dài từ 20 – 30 phút vì còn tùy thuộc mật độ xương và kích thước của xương hàm.

Bước 3: Sau khi cấy ghép cần phải có thời gian để implant tích hợp, bám chắc vào xương hàm sẽ cần thời gian từ 3 đến 6 tháng. Sau khi thi trụ implant đã ổn định, bác sĩ tiến hành phục hình răng sứ lên trụ implant vừa cắm, thời gian để gắn răng sứ bạn sẽ đi từ 3 - 4 lần hẹn. Như vậy sau một thời gian bạn sẽ sớm sở hữu được chiếc răng mới đẹp hơn.

Yếu tố chính quyết định thành công của quy trình cấy ghép răng Implant chính là trình độ và tay nghề của các bác sĩ, loại implant và loại xương ghép mà bác sĩ lựa chọn. Do đó, hãy lựa chọn địa chỉ nha khoa uy tín để phục hình răng.

View more random threads: