Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Thiết kế giao diện giống Windows Explorer trên Windows XP như thế nào?

Chả là em muốn thiết kế giao diện như vầy:

không ko tìm được cách để thiết kế cái phần cột xanh phía cạnh trái nơi có các mục như "File and folder task", "other place",detail....túc là làm sao có thể tạo ra được các cái mục đó, rồi có cái dấu mũi tên bấm một cái rồi sổ xuống các mục con trong từng mục như vậy.....mong các bác giúp em chút xíu...là tìm hiểu cái control nào trong vs2008 để làm....

Nếu trong nguyên các control nguyên bản của VS2k8 thì mình không rõ nhưng nếu add thêm dotnetbarr vào thì bạn có thể dùng ExplorerBar
    mình có đính kèm cái demo.Nếu máy bạn chưa có Dotnetbar thì add thêm vào nhé

cám ơn bác chapter, lúc nãy em có tải bản trial về dùng thử rồi ạ.....rất là nhiều cái tiện lợi....tiện thể bác cho em hỏi là em đang xài bản trial vậy có cách nào để ...xxx em nó ko ạ....hì hì...sinh viên nghèo nên đành phải ăn gian thôi...hì hì

úi cám ơn bác chapter nhiều nhiều....ok rồi...lúc này cái đặt file của nó thì nó cứ báo bản trial hoài....giờ thì ok rồi...hì hì...thanks bác cú nữa

dotnetbar ấy ah.Bạn chỉ cần add file *.dll vào project là được ko phải cài đặt gì đâu[IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]
    Bạn tải file đình kèm này về,giải nén ra file *.dll
    rồi add reference file này
    còn để dùng thì click chuột phải vào chỗ toolbox chọn choose items rồi browse đến file dll là dùng được
    [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Cái này có thể dùng phần mềm Reflector extract nó ra và đọc code = Visual, ***** và build lại được ko nhỉ ???

build được nhưng tui cá nếu bạn còn hỏi câu đó thì bạn chưa đủ trình độ Rip code của nó đâu. Vì code của nó được xây dựng từ đầu không thừa kế từ thằng nào của Microsoft trừ thằng Object và mấy Interface cơ bản, ràng buộc rất chặt với nhau.

Có cái nào thiết kế giao diện giống windows Explorer trên WIN7 không nhỉ

mình mới xong cái giao dien giống explorer nhưng còn kẹt mấy code cut, copy, past .... bác nào có code cho mình xin tham khảo với . thank mọi người