Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Cần gợi ý thiết kế csdl cho đề tài giám sát hoạt động ATM(Lọc ra ATM nào có tần suất giao dịch nhiều nhất)

Mọi người cho em hỏi ?
    Em đang làm đề tài giám sát hoạt động ATM trong đó có quản lí các ATM. Kết quả đạt được em muốn xuất ra báo cáo những ATM (Tên ATM, địa chỉ đặt) có số lần giao dịch nhiều nhất (kèm theo thông tin giao dich : khách hàng, thời gian).
    Mọi người có thể cho em gợi ý trong việc thiết kế CSDL, hoặc có một đề tài quản lí tuơng tự vấn đề này không ?
    Em cảm ơn ạ !

Theo mình nghĩ gồm:
    _ table máyATM: id của máy, mật mã quản lý máy(để truy cập vào), địa điểm đặt, ngày đặt, tình trạng hiện tại của máy(đang hoạt động hay ko hoặc là đang sửa chữa).
    _ table danh sách giao dịch của máyATM: mã giao dịch, mã thẻ, loại hình giao dịch, ngày giao dịch, thông tin chi tiết, mã thẻ nhận(cho phép null).
    hết rồi [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    cảm ơn bác SITUVNX[IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi AnyLastWord
    Theo mình nghĩ gồm:
    _ table máyATM: id của máy, mật mã quản lý máy(để truy cập vào), địa điểm đặt, ngày đặt, tình trạng hiện tại của máy(đang hoạt động hay ko hoặc là đang sửa chữa).
    _ table danh sách giao dịch của máyATM: mã giao dịch, loại hình giao dịch, ngày giao dịch, người thực hiện, thông tin chi tiết, người nhận(cho phép null).
    hết rồi [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    Bảng Danh sách giao dịch còn phải có mã ATM nữa chứ [IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG]