Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 9 của 9

không cần net framwork CT viết = C# vẫn chạy

bạn có thể code lại bằng C hoặc C++ hay không ?

Trích dẫn Gửi bởi randylong
    mình đã viết xong 1 CT = C#,mình vào folder debug copy CT vừa viết xong wa máy khác(đã cài sẵng net framwork) thì chạy bt.Giờ mình mún CT đó chạy đc cả trên máy ko có net framwork mình định là add kèm theo CT của mình những file .dll cần thiết (trong framwork) cho CT làm vậy đc không các bạn và phải làm ntn mong các bạn hướng dẫn mình với....
    Hình như copy tất cả các file .dll mà chương trình sử dụng thì đem sang máy khác chạy được thì phãi [IMG]images/smilies/daydreaming.gif[/IMG]

vào Propeties của mấy cái Thư viện (phần References) chọn Local : true. Khi biên dịch nó sẽ chép các thư viện (dll) theo cùng với tập tin thực thi.

Trích dẫn Gửi bởi SITUVNX
    vào Propeties của mấy cái Thư viện (phần References) chọn Local : true. Khi biên dịch nó sẽ chép các thư viện (dll) theo cùng với tập tin thực thi.
    Mình làm thử rồi nhưng khi đem wa máy khác nó vẫn báo lỗi không có net framwork hix

Trích dẫn Gửi bởi randylong
    Mình làm thử rồi nhưng khi đem wa máy khác nó vẫn báo lỗi không có net framwork hix
    Chương trình viết bằng C# bắt buộc phải có dotnetframework mới chạy được.

.Net Framework không phải chỉ có tập thư viện mà còn bao gồm cả CLR, bạn không cài nó thì làm sao chương trình chạy được nhỉ? Tất cả bản Windows đều mặc định được cài đặt một phiên bản .Net Framework mới nhất (tính đến thời điểm phiên bản Windows đó ra đời). Ví dụ: WinXP SP2 được cài sẵn .Net 2.0, WinXP SP3 được cài sẵn .Net 3.0, Win7 được cài sẵn .Net 3.5... Do đó, để hạn chế việc buộc người dùng phải cài thêm .Net Framework, lập trình viên sẽ cố gắng phát triển phần mềm trên nền .Net thấp nhất có thể (2.0 chẳng hạn, vì hầu hết hiện nay người ta dùng WinXP SP2 trở lên).

ủa, win xpsp2 của mình cài xong nó chỉ có sẵn dotnet 1.1 thôi
    hay là do đĩa win của mình lởm nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi Riku
    ủa, win xpsp2 của mình cài xong nó chỉ có sẵn dotnet 1.1 thôi
    hay là do đĩa win của mình lởm nhỉ
    Đúng là .Net 2.0 ra đời năm 2005 nên không thể là "default" của WinXP SP2 được, sorry nhé. Theo như trong link này thì WinXP SP2 trở xuống ... không được cài sẵn bản .NET nào cả. Có thể bản .NET 1.1 hay 2.0 trong các đĩa Win lậu là do người tạo tự include thêm chăng [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

http://en.wikipedia.org/wiki/.NET_Framework
    http://stackoverflow.com/questions/2...xp-vista-and-7