Với sự ra đời của vô vàng của khí cụ chỉnh nha, niềng răng kim loại vẫn khẳng định được vị trí của nó, được khá nhiều khách hàng ưa chuộng. Niềng răng kim loại tạo ra 1 lực kéo ổn định, cho phép răng chuyển dịch đồng đều và là biện pháp được chỉ định cho cả trẻ em và người trưởng thành.

Niềng răng mắc cài kim loại là 1 biện pháp niềng răng cơ bản và xuất hiện trước các loại khí cụ niềng răng khác giúp các bạn chỉnh hình được các khuyết điểm về hàm răng của mình như: răng khấp khểnh, hô, móm,… Với chi phí rẻ hơn các mẫu mắc cài khác, tiến trình điều trị đơn giản nên giải pháp niềng răng mắc cài kim loại đang là sự tuyển lựa của các bậc phụ huynh dành cho con em mình.

Nhờ lực thúc đầy của mắc cài để đưa răng về vị trí mong muốn, bởi khung niềng bằng kim loại vững chắc mà thời gian niềng răng cũng được rút ngắn đáng kể.

Tham khảo các dòng khí cụ niềng răng kim loại

Niềng răng mắc cài kim loại thường được chia khiến cho 2 mẫu chính là niềng răng mắc cài thường và niềng răng mắc cài tự buộc.

Niềng răng mắc cài thường được các bác sĩ dùng dây thun để buộc dây cũng vào từng mắc cài cho từng răng. Ban đầu sẽ có cảm giác hơi vướng víu và khó chịu, sau đó sẽ quen dần.

Niềng răng kim loại tự buộc ra đời dựa trên nguyên tắc của chỉnh nha niềng răng mắc cài cổ điển. Đây là mẫu mắc cài tiên tiến, được thiết kế với nắp trượt (hoặc cánh kim loại) giúp giữ dây cung trong mắc cài.

Chi phí cho một ca niềng răng kim loại

So với các mẫu mắc cài khác, niềng răng kim loại có giá cả thấp hơn nhiều, giá dao động khoảng từ 30 triệu/ca và nha khoa có cho niềng răng trả góp. Bạn có thể tham khảo giá cũng như so sánh giá với các mẫu đeo niềng răng khác.

Với mức giá thành này, niềng răng kim loại phù hợp với rất nhiều đối tượng khác nhau. Bạn có thể tiện lợi tiến hành điều trị chỉnh nha, cải thiện tình trạng răng miệng của mình mà không phải cần phải lo lắng quá nhiều về vấn đề tài chính.

Nguồn bài viết lấy tại: https://nhakhoanucuoicuonhut.blogspo...ieng-rang.html