Mẹo điểm trang trước hết dành cho người mới bắt đầu là xoay quanh vấn đề về da của họ. Hãy suy nghĩ về da trước tiên bởi da hết sức quan trọng, nghĩ chuẩn xác về những gì bạn muốn trổi và những gì bạn muốn giấu đi trên da. Nên biết rõ về loại da của mình để chọn lựa mỹ phẩm điểm trang phù hợp.

Một khi đã hiểu rõ về da của mình, bạn sẽ biết mình cần loại mỹ phẩm nào. ắt các công ty mỹ phẩm uy tín đều đào tạo viên chức bán hàng khá kỹ lưỡng. nên tốt nhất bạn nên đến các cửa hàng mỹ phẩm nào, giảng giải cho các nhân viên tại đó xác thực những gì bạn cần và họ sẽ giúp bạn.

điểm trang không bao giờ được vội. Phải luôn bảo đảm da sạch sẽ trước khi điểm trang. Vấn dề quan yếu nữa không thể bỏ qua chính là kem dưỡng ẩm. Hãy xem da của bạn là da dầu hay da khô hoặc da hỗn tạp, một khi đã biết rõ ắt hẳn bạn sẽ có thể chọn cho mình một loại kem lý tưởng.

Primer là thủ thuật kế tiếp khi trang điểm của người mới bắt đầu. Primer chính là khí giới bí ẩn nếu bạn muốn giữ lớp điểm trang mịn màng và búng báng suốt 24 giờ.
học trang điểm cá nhân ở tphcm
học trang điểm đep
đào tạo trang điểm