Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 28

ko đc thì bạn thêm điều kiện vô tận. Nhưng trong console loop vô tận đc ko lí nào winform ko đc :-?. Bạn xem kĩ lại đi

lặp vô tận để làm gì thế [IMG]images/smilies/Surprised.gif[/IMG]?

int count = 0;
    while (count == 0)
    {
    MessageBox.Show("Cộng đồng C việt.");
    }

nó có lặp. Nhưng mà là winform nên khi lặp vô tận thì cái form của bạn sẽ không hiện ra được gì. để giải quyết vấn đề này thì bạn làm môt thread để chạy cái lặp vô tân của bạn là xong

Cảm ơn các bạn,

@ zstar: Lặp vô tận để làm công việc vô tận ví dụ xử lí video mỗi khi có hình mới phải lặp lại từ đầu quá trình xử lí.

Lặp vô tận tạo cho mình cảm giác kiểm soát được hoạt động của chương trình, mình biết bắt đầu ở đâu, rẽ nhánh thế nào, rất thích.

@ xuandt76
    Mã:
    int count = 0;
    while (count == 0)
    {
    MessageBox.Show("Cộng đồng C việt.");
    }
    Code này không hiển thị real time kiểu giống bên console, phải cần user ấn nút.

@ thansautk: đúng ý mình muốn nói. Nhưng nếu tạo một thread lặp vô tận để xử lí dữ liệu, cái thread cũ muốn cập nhật dữ liệu để hiển thị vẫn phải lặp lại quá trình kiểm tra liên tục. Mình không giải quyết được

@ all:
    Vd mình muốn như này, chỉ cần một form và textbox trong đó textbox sẽ hiện tọa độ hiện tại của mouse pointer

Mình định tạo một vòng lặp vô tận kiểm tra tọa độ của mouse pointer và hiển thị ra textbox, nhưng lặp vô tận thì form không hiện lên được. Các bạn chỉ giùm

Lặp vô tận để làm công việc vô tận ví dụ xử lí video mỗi khi có hình mới phải lặp lại từ đầu quá trình xử lí.
    bạn có thể dùng timer [IMG]images/smilies/thinking.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi zstar
    bạn có thể dùng timer [IMG]images/smilies/thinking.gif[/IMG]
    Bạn có thể hướng dẫn dùng timer thay đổi hiển thị trong label (ví dụ i++ mỗi giây) một cách đơn giản nhất đc không?

Trích dẫn Gửi bởi voicewithin
    Bạn có thể hướng dẫn dùng timer thay đổi hiển thị trong label (ví dụ i++ mỗi giây) một cách đơn giản nhất đc không?
    bạn kéo thả 1 timer vào form

chọn interval=1000 miligiay, enable=true ở properties

nháy đúp vào timer, nhảy ra hàm tick

code ở đó

Mã:
    private int i=0;private timer1_tick(.......){i++;this.label1.Text=i.ToString();}

Vòng while thì k nói, nhưng nếu định bắt chuột thôi thì dùng event hoặc override phưởng thức WndProc cũng được mà.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối