Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Chương trình hiển thị trong Right Mouse, và chạy được với nhiều file??

Chắc ở đây ai cũng biết đến chương trình đa phương tiện VLC. Khi chọn nhiều file media, right mouse chọn play with VLC, chương trình hiện ra, và danh sách file có sẵn trong list của chương trình.
    Chương trình của mình dùng để convert, khi right mouse chọn chương trình, chương trình sẽ tự nhận đường dẫn và chạy ra sản phẩm luôn. Mọi người giúp mình hướng làm với.
    Thanks

Tất cà hướng dẫn chi tiết nhất có ở trang chính thức: http://msdn.microsoft.com/en-us/libr...(v=vs.85).aspx. Nó khá dài dòng.

Tất cả đều thông qua Registry thôi.

Chương trình của bạn phải xử lý tham số dòng lệnh để xử lý tập tin, nội dung được đưa vào.
    Tham số đó chính là tham số string[] args trong phương thức Main.

Mã:
    static void main(string[] args) { // Tham số dòng lệnh được gửi theo    // Làm gì đó.}

Cái link toàn tiếng anh, ko có dòng code C# nào hết ọc ọc. Dù sao mình cũng sẽ đọc, thanks bạn.

Mã:
    static void Main(string[] args)    {        // Display the number of command line arguments:        System.Console.WriteLine(args.Length);    }
    Với đoạn code này thì mình thử với 3 file thì hiện ra 3 cửa sổ console hiện số 1. Vậy là chỉ nhận 1 args cho 1 file. Việc này có liên qua gì đến link bạn đưa bên trên ko?? Mình muốn nhận cả 1 ds file rồi convert luôn trong 1 lần chạy, chứ ko phải khởi chạy mỗi file 1 lần.