Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Cách tăng tốc độ sử lý thao tác với CSDL SQL

Mình có đoạn code như hình, sếp mình bảo nếu thực hiện như này, kết quả vẫn đúng tuy nhiên sẽ tốn thời gian truy vấn và tốc độ xử lý csdl không cao.
    Mình có sử lại

Tuy nhiên vẫn chưa đúng yêu cầu.
    Anh ấy có nói là khi kích Inport thì tất cả dữ liệu được đổ vào DataTable và khi cần thì chỉ lấy ở đó ra dùng không cần truy xuất csdl nữa. Mình không hiểu ý của sếp và cũng chưa làm kiểu đó bao giờ.
    Có bạn nào có làm rồi xin chỉ giáo chút. Thanks !!!

Bạn thử dùng công nghệ khác xem, ví dụ như LINQ to SQL cái này làm siêu nhanh, kéo thả mấy cái là xong ngay.
    Hoặc Entity FrameWork, cái này phải đầu tư thời gian hơn ti

Bạn dùng EF đi, cái này rất dễ dùng không quá khó khăn. Đối với các dự án nhỏ bạn chơi ngay trên code đối với việc giao tiếp dữ liệu DB.
    Còn đối với dự án to tốt nhất bạn dùng SP cho nó chuẩn, chia nhau việc mà làm ý mà, phải cho sql nó xử lý tí chứ, gọi một phát là ra hết [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi tuan88hy

Mình có đoạn code như hình, sếp mình bảo nếu thực hiện như này, kết quả vẫn đúng tuy nhiên sẽ tốn thời gian truy vấn và tốc độ xử lý csdl không cao.
    Mình có sử lại

Tuy nhiên vẫn chưa đúng yêu cầu.
    Anh ấy có nói là khi kích Inport thì tất cả dữ liệu được đổ vào DataTable và khi cần thì chỉ lấy ở đó ra dùng không cần truy xuất csdl nữa. Mình không hiểu ý của sếp và cũng chưa làm kiểu đó bao giờ.
    Có bạn nào có làm rồi xin chỉ giáo chút. Thanks !!!
    Ý của anh ấy là khuyên bạn dùng DataReader chứ không dùng DataTable.
    Nếu là LinQ thì dùng AsNoTracking