Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Viết phần mềm socket TCP chạy bị tăng RAM và chạy lâu bị tăng CPU??? Help me

Tình hình là em có viết 1 cái phần mềm nhận dữ liệu TCP socket
    Khi mở 1 port thì ko sao, nhưng em mở 3-4 port để nghe nhiều cổng, phần mềm chạy trên winserver 64 bit, để màn hình thì ram lúc khởi động khoảng 16MB chạy khoảng 2-3 tiếng nó lên 33-35MB thì không tăng Ram nữa mà lúc này CPU tăng 20-40%

Tương tự, em cho vào ổ D để chạy thì Ram giảm, lúc khởi động thì 7MB chạy được 2-3 tiếng, Ram lên 13MB rồi chíp cũng tăng lên 20-40%

Em có cắt hết các hàm SQL đi, Set NULL cho tất cả các biến khai báo, gọi GC.collect(); ra để nó dọn, ..... mà vẫn không thấy khả quan hơn

Anh chị nào có kinh nghiệm xem giúp em với[IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG][IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG][IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG][IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG][IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG]

- - - Nội dung đã được cập nhật ngày 09-02-2015 lúc 08:34 PM - - -

Trích dẫn Gửi bởi bienhaui
    Tình hình là em có viết 1 cái phần mềm nhận dữ liệu TCP socket
    Khi mở 1 port thì ko sao, nhưng em mở 3-4 port để nghe nhiều cổng, phần mềm chạy trên winserver 64 bit, để màn hình thì ram lúc khởi động khoảng 16MB chạy khoảng 2-3 tiếng nó lên 33-35MB thì không tăng Ram nữa mà lúc này CPU tăng 20-40%

Tương tự, em cho vào ổ D để chạy thì Ram giảm, lúc khởi động thì 7MB chạy được 2-3 tiếng, Ram lên 13MB rồi chíp cũng tăng lên 20-40%

Em có cắt hết các hàm SQL đi, Set NULL cho tất cả các biến khai báo, gọi GC.collect(); ra để nó dọn, ..... mà vẫn không thấy khả quan hơn

Anh chị nào có kinh nghiệm xem giúp em với[IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG][IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG][IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG][IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG][IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG]
    Vấn đề là em chạy trên win 32 bit thì không việc gì, em chạy bị như trên là khi chạy ở winserver 2008 64bit, có bác nào gặp trường hợp như trên không giúp em với

Có mấy MB àh ... cái này chuyện bình thường Computer tới mấy GB lận lo gì mà sợ

Vấn đề là CPU nó cứ tăng lên, lúc đầu nó chạy thì cpu bình thường, nhưng cứ lên đến hơn 30MB ram là nó lại tăng CPU lên 40% chạy suốt như thế em sợ Server die mất bác ạ
    Mà phần mềm bị giật, ko di chuyển hay tắt được ấy ạ
    Thank bac VNFox đã trả lời

- - - Nội dung đã được cập nhật ngày 09-02-2015 lúc 10:22 PM - - -

Vấn đề là CPU nó cứ tăng lên, lúc đầu nó chạy thì cpu bình thường, nhưng cứ lên đến hơn 30MB ram là nó lại tăng CPU lên 40% chạy suốt như thế em sợ Server die mất bác ạ
    Mà phần mềm bị giật, ko di chuyển hay tắt được ấy ạ
    Thank bac VNFox đã trả lời

Nếu bị froze thì không ok tí nào, nói chung rất khó để nói , nhưng mà server là Console / Winform hay WPF ?

Em viết Winform C# bác VNFox ạ, khoảng vài trăm - 1000 kết nối cùng lúc, trên 4 Port, mỗi Client khoảng 10s lại gửi dữ liệu về 1 lần, Mỗi lần nó gửi lại phải OpenConnect to DB để ghi dữ liệu vào vài Table

Lúc đầu viết cứ thấy nó chạy ngon viết hoài, giờ test lâu với ngã ngửa [IMG]images/smilies/1.gif[/IMG]

ah ... WinForm có sài RichText không, nếu có nhớ Dispose() Mình có làm 1 cái Chat system có sài RichText và tìm thấy memory leak nếu richtext không Dispose() sau khi sử dụng set null cũng không work phải dùng Dispose()