Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Vậy bạn có giải pháp nào cho mình không, vì web mình cần load có cả flashplayer nữa nên không thể xử lý loại bỏ html theo kiểu thông thường được.

Mình cần phải bắt được gói tin tcp mà server trả về khi thao tác trên webbrowser control để xử lý hiển thị.

Trích dẫn Gửi bởi Apologize
    Vậy bạn có giải pháp nào cho mình không, vì web mình cần load có cả flashplayer nữa nên không thể xử lý loại bỏ html theo kiểu thông thường được.

Mình cần phải bắt được gói tin tcp mà server trả về khi thao tác trên webbrowser control để xử lý hiển thị.
    Hook socket. Cái này với C# hơi bị khoai.

Chạy socket song song với Webbrowser controls

Hiện tại mình làm 1 ứng dụng có xài Webbrowser controls, mình muốn bắt gói tin được server trả về để lọc bớt nội dung rồi mới cho hiện lên webbrowser...
    Mình dùng socket để thực hiện việc này.
    Nhưng khi mình load trước trang web lên Webbrowser control rồi dùng Socket kết nối đến server thì gặp vấn đề là port listen của Webbrowser control và Socket sau khi đã kết nối đến server khác nhau nên không thể bắt gói tin mà server trả về.
    Mọi người ai có giải pháp nào để giải quyết thì xin gợi ý cho mình.
    Cám ơn.

Trích dẫn Gửi bởi tuandoi1
    Hook socket. Cái này với C# hơi bị khoai.
    Bạn có thể cho mình xin link hoặc tài liệu không, ngôn ngữ nào cũng được, mình muốn tham khảo cách xử lý.
    Cám ơn.

Trích dẫn Gửi bởi Apologize
    Bạn có thể cho mình xin link hoặc tài liệu không, ngôn ngữ nào cũng được, mình muốn tham khảo cách xử lý.
    Cám ơn.
    Bạn xem ở đây.
    https://www.google.com/webhp?sourceid=chrome-instant&ion=1&espv=2&ie=UTF-8#q=hook+api+socket