Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Lỗi A field initializer cannot reference the non-static field, method, or property...

Mọi người chỉ giúp mình với! [IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG][IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG]
    Mình làm forrm trong C#. Khi làm với vài textbox thì không sao nhưng đang phải làm cái CT này nhiều textbox (khoảng 15 cái) thì lúc viết code nó không nhận đc form textbox nên cứ bị lỗi kia. Mình có đọc qua trên mạng nhưng không hiểu. Bác nào từng xử lí lỗi này chỉ mình với!!

Trích dẫn Gửi bởi kk3010
    Mọi người chỉ giúp mình với! [IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG][IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG]
    Mình làm forrm trong C#. Khi làm với vài textbox thì không sao nhưng đang phải làm cái CT này nhiều textbox (khoảng 15 cái) thì lúc viết code nó không nhận đc form textbox nên cứ bị lỗi kia. Mình có đọc qua trên mạng nhưng không hiểu. Bác nào từng xử lí lỗi này chỉ mình với!!
    bạn khai báo như thế không được là phải rồi, bởi bì phương thức khởi tạo các control chưa được gọi mà đã đòi đọc giá trị của nó thì làm sao được.
    mà lại dùng Parse như thế sẽ văng exception tùm lum lên hết luôn.

Cảm ơn các bạn! Các bạn thông cảm vì CT này mình viết nội dung không đc đưa lên mạng nên mình không đăng hết code lên đây được.
    Mình đưa code đó vào trong private của btn là không lỗi nữa. Lúc đầu định dùng làm biến chung nhưng tại lại không biết cách nên móm mất [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

đưa cả code lên xem nào. để thế này ai biết lỗi như thế nào

Đây là cái lỗi cơ bản rồi.
    Bạn đang định cho cái gì thực hiện mấy dòng code bị gạch chân đấy khi nó không nằm trong hàm nào hay property nào ... ?

Cảnh báo luôn :
    kiểu code :

Mã:
    double d = double.Parse(....);
    sẽ văng Exception tứ tung khi chuỗi input không đúng định dạng.

Nên theo kiểu :

Mã:
    double d=0;double.TryParse(out d,stringinput);