Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 10 của 10

hỏi về code asp.net đăng nhập mã hóa database mysql của xenforo

mình có 1 database MYSQL export từ forum xenforo của mình,giờ mình muốn viết 1 web asp.net dùng database của xenforo mà mình vừa export,nhưng loay hoay mãi vẫn ko tìm được code,vì bảng xf_user_authentication của nó trường data đã bị mã hóa,giờ làm sao để so sanh text mình nhập vào đúng với mật khẩu đã mã hóa của database đó ko ạ,kiểu dữ liệu của nó là mediumblob cũng lạ ghê

Trích dẫn Gửi bởi nguyen_hung5716
    mình có 1 database MYSQL export từ forum xenforo của mình,giờ mình muốn viết 1 web asp.net dùng database của xenforo mà mình vừa export,nhưng loay hoay mãi vẫn ko tìm được code,vì bảng xf_user_authentication của nó trường data đã bị mã hóa,giờ làm sao để so sanh text mình nhập vào đúng với mật khẩu đã mã hóa của database đó ko ạ,kiểu dữ liệu của nó là mediumblob cũng lạ ghê
    KHông chỉ có MySQL mà SqlServer, Oracle cũng có thể mã hóa.

mình biết là làm gì giải mã được dư liệu có sẳn trong database,ý mình ko phải là giải mã,mà là khi gõ mật khẩu thì hàm sẽ mã hóa chuổi nhập vào và kiểm tra khớp với dữ liệu trên database không,với database mssql thì mình làm được còn kiểu database thằng xenforo này nghe nói nó lưu trữ ở dạng sha1 và sha256 nữa nên mình ko biết

mình biết là làm gì mã hóa được dư liệu có sẳn trong database,ý mình ko phải là mã hóa,mà là khi gõ mật khẩu thì hàm sẽ kiểm encode chuổi nhập vào và kiểm tra khớp với dữ liệu trên database không,với database mssql thì mình làm được còn kiểu database thằng xenforo này nghe nói nó lưu trữ ở dạng sha1 và sha256 nữa nên mình ko biết
    Bạn nhầm rồi, mã hóa dữ liệu có sẳn trong database là chuyện thường.
    Tốt hơn nói chuyện làm sao cho nó khớp hơn bàn chuyện trên giời

bác mới là người nói chuyện trên trời,giờ tôi có dòng dữ liệu trên database là vậy f06b16fa6666c7aecbb8c30652f85d500f9b296d1c00e78282 677412f614f4e4
    bác giải mã đi,ở đây là tôi muốn nhâp vào nó mã hóa rồi so sánh với dòng có sẳn trên database nếu đúng thì cho đăng nhập.
    Chuyện lâu lắm rồi, tôi dạy em tôi đánh vần.
    Nó viết một chữ - chưa từng thấy, nó hỏi ngược lại : đố anh đây chữ gì !

Như bạn hôm nay.

Tôi chỉ cần chặn lấy kết quả nó giải mã thôi - không cần giải mã, bạn nên học cái đó - giải mã cho mệt.
    Lúc rảnh mới bàn chuyện mã - giải mã còn kịp

Bạn không cân phải giải mã password, khi bạn quyết định viết application mới bạn có thể send tất cả user email với link để thay đổi password với hóa mã mới. Chỉ cần vậy thôi. Hoặc là khi user login lần đầu tiên bạn chỉ cần báo user enter password mới và bắt user đánh vào email. Như vậy là xong thôi

Trong lập trình có rất nhiều cách để giải quyết vấn đề, từ từ suy nghĩ

2 đại ka hiểu nhầm ý của ông kia hỏi rồi
    ý là thằng xenforo nó mã hoá password bằng thuật toán gì, chứ không phải cách giải mã password, giống như cách login pass mã hoá bằng md5 vậy á

Bạn xem ở đây nhá http://vxf.vn/threads/cach-ma-hoa-password-cua-xenforo.69/

Trích dẫn Gửi bởi nhutminh1993
    2 đại ka hiểu nhầm ý của ông kia hỏi rồi
    ý là thằng xenforo nó mã hoá password bằng thuật toán gì, chứ không phải cách giải mã password, giống như cách login pass mã hoá bằng md5 vậy á

Bạn xem ở đây nhá http://vxf.vn/threads/cach-ma-hoa-password-cua-xenforo.69/
    Đúng rồi mình ko hiểu nó dùng thuật toán gì nên khó khi dùng c# mã hóa chuổi nhập vào để so sánh với data trong database,a đã từng viết code asp.net mà đăng nhập dùng database export từ xenforo giúp mình với

- - - Nội dung đã được cập nhật ngày 20-04-2016 lúc 08:45 AM - - -

Trích dẫn Gửi bởi Van8Hien62
    Chuyện lâu lắm rồi, tôi dạy em tôi đánh vần.
    Nó viết một chữ - chưa từng thấy, nó hỏi ngược lại : đố anh đây chữ gì !

Như bạn hôm nay.

Tôi chỉ cần chặn lấy kết quả nó giải mã thôi - không cần giải mã, bạn nên học cái đó - giải mã cho mệt.
    Lúc rảnh mới bàn chuyện mã - giải mã còn kịp
    Nói thật cách nói chuyện của bạn tỏ ra nguy hiểm quá rồi đấy,nhưng bạn hiểu vấn đến trên trời và nói như trên trời rơi xuống,bạn ngạo mạn quá rồi đó.

Đúng rồi mình ko hiểu nó dùng thuật toán gì nên khó khi dùng c# mã hóa chuổi nhập vào để so sánh với data trong database,a đã từng viết code asp.net mà đăng nhập dùng database export từ xenforo giúp mình với

- - - Nội dung đã được cập nhật ngày 20-04-2016 lúc 08:45 AM - - -

Nói thật cách nói chuyện của bạn tỏ ra nguy hiểm quá rồi đấy,nhưng bạn hiểu vấn đến trên trời và baynói như trên trời rơi xuống,bạn ngạo mạn quá rồi đó.
    Ừ, bò sát sao hiểu được chuyện bay mà ngạo với mạn

Nhiều thành viên đi hỏi - trao đổi với thói côn đồ.
    //
    Tôi khách còn chưa ngại, chủ nhà cho sửa vô tội vạ, xóa (đào ngũ) bài viết là sao ?