Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Cho nó khởi động lại

Application.Restart

Trích dẫn Gửi bởi chantinh907
    Máy anh giúp em code cho bút Refresh có thể Refresh lại toàn form main khi click . cảm ơn máy anh nhiều.
    chắc có lẽ ý bạn là xóa hết tất cả các giá trị có trên control phải ko, vậy thì dùng vòng lặp foreach, duyệt từng control sau đó set lại thuộc tính value, text, editvalue .... về 0 hoặc string.empty là được.

Mã:
    try{      (1-1)/(2-2);}catch{     Application.Restart();}

Tình hình là như thế này:
    Em có 1 form Chính, có 1 combobox và 1 nút thêm nhanh dữ liệu. Khi nhấm nút Thêm sẽ có 1 cái form con để nhập.

Combobox lấy dữ liệu từ DB lên. Khi thêm nhanh dữ liệu từ nút thêm. khi thêm xong quay form chính thì combobox ko tự lấy dữ liệu vừa thêm vào. phải tắt form mở lại
    giờ em muốn làm 1 cái nút Refresh lại mà sử dụng cho nhiều tab luôn.

Tình hình là như thế này:
    Em có 1 form Chính, có 1 combobox và 1 nút thêm nhanh dữ liệu. Khi nhấm nút Thêm sẽ có 1 cái form con để nhập.
    Combobox lấy dữ liệu từ DB lên. Khi thêm nhanh dữ liệu từ nút thêm. khi thêm xong quay form chính thì combobox ko tự lấy dữ liệu vừa thêm vào. phải tắt form mở lại
    giờ em muốn làm 1 cái nút Refresh lại mà sử dụng cho nhiều tab luôn.
    Đây mới đúng là câu hỏi này [IMG]images/smilies/lick.gif[/IMG]
    Bạn làm như này:
    - hàm load Màu lên combobox ấy - bạn viết thành 1 hàm riêng rồi gọi nó khi load form Chính,

Mã:
    private void FormMain_Load(object sender, EventArgs e){   Load_Color();}// sau khi gọi form con xong thì lại gọi lại hàm load màu kiaprivate void buttonAdd_Click(object sender, EventArgs e){   Form2 frm = new Form2();   frm.ShowDialog(this);   Load_Color();}
    Đại khái là thế

ý em là muốn tạo 1 cái button Refresh sử dụng cho tất cả các form (Em có 1 form main và nhiều Tab)

d thế nào là Refresh ?

ý em là muốn tạo 1 cái button Refresh sử dụng cho tất cả các form (Em có 1 form main và nhiều Tab)
    Bạn biến hóa hay thật, bjo lại nhiều Tab nữa ah
    câu trả lời của mình ở trên đã giải quyết dc câu hỏi của bạn rồi, muốn nhiều Tab nữa thì nêu rõ ra chứ

Đã tìm ra nguyên nhân cá chết nhưng chưa công bố vì đang phản biện
    Sẽ công bố nguyên nhân cá chết trong tháng 6
    //
    http://tuoitre.vn/tin/chinh-tri-xa-hoi/20160603/se-cong-bo-nguyen-nhan-ca-chet-trong-thang-6/1112014.html

Bắt chước lãnh đạo Việt Nam thôi mà.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối