Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Trích dẫn Gửi bởi tanbinh25
    Chào tất cả mọi người, thực sự mìnhk hông biết mô tả tiêu đề cho bài viết như thế nào nửa.
    vấn đề mình đăng mắt phải là trên website cty mình có 1 lưới để chứa danh sách kháchh hàng, có 1 combobox để chọn hiển thị bao nhiêu dòng trên lưới đó.
    giờ mình làm winform để hiển thị website đó và có 1 button khi bấm vào thì combobox trong web tự bấm.
    Chi tiết ở hìnhv à Project đính kèm, mong mọi người giúp đở.
    Mình chân thành cảm rất nhiều.
    Bạn nên tìm hiểu cái url sau khi click combobox nó có cấu trúc như thế nào
    chẳng hạn "http://www.website.com/?trang=1&sodong=100&chudeid=fgfddsg" thì ta thay đổi giá trị 100 thành giá trị bạn muốn rồi mở địa chỉ mới này
    nếu khi click vào combobox nó chạy script thì bạn tìm trong source trang web nó gọi function nào sau đó gọi function đó từ chương trình

View more random threads:

Trích dẫn Gửi bởi khoaph
    Bạn nên tìm hiểu cái url sau khi click combobox nó có cấu trúc như thế nào
    chẳng hạn "http://www.website.com/?trang=1&sodong=100&chudeid=fgfddsg" thì ta thay đổi giá trị 100 thành giá trị bạn muốn rồi mở địa chỉ mới này
    nếu khi click vào combobox nó chạy script thì bạn tìm trong source trang web nó gọi function nào sau đó gọi function đó từ chương trình
    Cái này nó chạy script hay sao đó, nó không có tham số trên url bạn ah,
    nếu script vậy giờ mình làm sao bạn, bên trên có project mong bạn coi giúp, đọc hướng dẫn của bạn nhưng mình làm không được. cảm ơn bạn rất nhiều.

code của combobox như sau:

Trong file đính kèm mình có đính kèm project và cả tài khoản để đăng nhập.
    Mong bạn xem giúp.

Tìm hiểu netcat thử xem, nó nói chuyện với server tốt, loại backDoor

Auto click trong combobox

Chào tất cả mọi người, thực sự mìnhk hông biết mô tả tiêu đề cho bài viết như thế nào nửa.
    vấn đề mình đăng mắt phải là trên website cty mình có 1 lưới để chứa danh sách kháchh hàng, có 1 combobox để chọn hiển thị bao nhiêu dòng trên lưới đó.
    giờ mình làm winform để hiển thị website đó và có 1 button khi bấm vào thì combobox trong web tự bấm.
    Chi tiết ở hìnhv à Project đính kèm, mong mọi người giúp đở.
    Mình chân thành cảm rất nhiều.

Cái này nó chạy script hay sao đó, nó không có tham số trên url bạn ah,
    nếu script vậy giờ mình làm sao bạn, bên trên có project mong bạn coi giúp, đọc hướng dẫn của bạn nhưng mình làm không được. cảm ơn bạn rất nhiều.

code của combobox như sau:
    Bạn xem thử sau khi click trên url có tham số "modal-table_length" chứ
    trang web bạn mở nó yêu cầu phải có tài khoản nên mình không xem source được

Trong file đính kèm mình có đính kèm project và cả tài khoản để đăng nhập.
    Mong bạn xem giúp.
    Đã thử xem source, nhưng bó tay [IMG]images/smilies/17.gif[/IMG][IMG]images/smilies/dont_know.gif[/IMG]

bạn thử sử dụng jquery với action click của control rồi thay đổi giá trị của nó thử xem được ko bạn. mình ko biết trong source code nó viết thế nào nhưng đây có lẽ là cách đơn giản để kiểm tra thử [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi thainhut91
    bạn thử sử dụng jquery với action click của control rồi thay đổi giá trị của nó thử xem được ko bạn. mình ko biết trong source code nó viết thế nào nhưng đây có lẽ là cách đơn giản để kiểm tra thử [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]
    Mình đang dùng winform để điều khiển 1 webclient, thay vì bấm vô website thì ta bấm vô các button, combobox của winform đó bạn.

Cái grid này nó dùng datatable datatables.net , ý tưởng thì chỉ có invoke javascript gọi API của nó để change page là chuẩn nhất.
    Tuy nhiên có thể dùng send keys cũng được, mình focus đến cái combobox đó rồi gửi phím vậy cũng đc. Mình đính kèm fileWindowsFormsApplication1.zip

Mã:

webBrowser1.Focus();
    webBrowser1.Document.GetElementById("modal-table_length").GetElementsByTagName("a")[0].Focus();
    SendKeys.Send("{DOWN}");
    SendKeys.Send("{DOWN}");
    SendKeys.Send("{DOWN}");
    SendKeys.Send("{DOWN}");
    SendKeys.Send("{ENTER}");
    Nếu dùng winform điều khiển webclient thì theo mình nên dùng geckofx hoặc webdriver tiện hơn,

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối