Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Lỗi kết nối đến database access với odbc

Mình đang sử dụng cách kết nối đến file database access với odbc driver nhưng nó cứ báo lỗi hoài. Câu connectionString mình nghĩ là đúng rồi. nên ko thể tìm ra nguyên nhân được. Các bạn vào xem giúp giùm

Mã:
                OdbcConnection conn = new OdbcConnection();            conn.ConnectionString = "Driver={Microsoft Access Driver (*.mdb)};Dbq=D:\\SalesSummary.mdb";            try            {                conn.Open();                this.label1.Text = conn.State.ToString();             }            catch (Exception ex)            {                Console.WriteLine(ex.Message);                this.label1.Text = ex.Message;            }

- - - Nội dung đã được cập nhật ngày 06-07-2016 lúc 02:36 PM - - -

ko có bạn nào giúp hết thế
    Haizz.
    Mình vừa tạo project mới với framework 4.5 để kiểm tra thử với cùng đoạn code trên thì nó connect và show dữ liệu lên được nhưng khi mình hạ framework xuống 4.0 thì ko connect được và bị lỗi như trên. Và mình lại trả framework về như cũ (4.5) thì nó ko connect được nữa.
    Có bạn nào hiểu vì sao ko? giải thích giùm với (

Hình chụp nó not found ...

Lần theo nó thì biết

Trích dẫn Gửi bởi CoViet-Plus005
    Hình chụp nó not found ...

Lần theo nó thì biết
    đã lần rồi. máy có driver odbc đầy đủ. ko thiếu. và khi mình tạo project với net framework 4.5 thì connect được.

Có ở đâu đó và không thấy ở đâu đó nó giống giống nhau