Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

bài tập lớn:lập trình bài toán "thanh toán liên ngân hàng"

em đang làm bài toán về lập trình thanh toán liên ngân hàng,mà chưa rõ lắm về vấn đề này,ngay cả phải làm những gì em cũng còn gà mờ chưa rõ nữa ,các anh chị nào có kinh nghiệm về ván đề này thì đóng góp ý kiến giúp em với nhé em sẽ cảm ơn và hậu tạ bác nào nhiệt tình giúp ,em đang cần gấp rất hoan nghênh anh chị vào đóng góp ý kiến giúp em

Đang ở
    Hà Nội
    1 - Đề bài làm sao vậy bạn???
    2 - Bạn đã làm được gì rồi??? nếu bạn đã cố gắng mà chưa làm được thì đưa những cố gắng của bạn lên đây???
    3 - bạn hậu tạ người giúp bạn à??? hậu tạ như thế nào vậy bạn??? [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Liên ngân hàng?, một mớ việc phải làm, nào là phải có ngiệp vụ về ngân hàng, nào là có kiến thức tốt về giao tiếp mạng, hàng khủng threading để làm server, lại còn bảo mật và ti tỷ thứ khác ..... Tóm lại, bài này lớn quá, solo không xong nổi đâu.

Trích dẫn Gửi bởi NamVoDang
    Liên ngân hàng?, một mớ việc phải làm, nào là phải có ngiệp vụ về ngân hàng, nào là có kiến thức tốt về giao tiếp mạng, hàng khủng threading để làm server, lại còn bảo mật và ti tỷ thứ khác ..... Tóm lại, bài này lớn quá, solo không xong nổi đâu.
    Đúng là chủ đề này thì lớn thật nhưng cũng ko đến nỗi quá lớn như bác nói đâu bác namvodang ạ ,vì em đã phải là lập trình viên đâu phải ko bác? chỉ làm những cái cơ bản thôi bác ạ,ví dụ cách thanh toán,quản lý thanh toán tiền, hồ sơ bảo mật, quản lý thẻ,tính lãi xuất giữa các ngân hàng....em cũng chưa hiểu thấu đáo lắm về bài toán này bác ạ,các bác giúp em cùng tìm hiểu đưa ra một bộ khung chương trình rồi giúp em với,chắc chắn sẽ cảm ơn và hậu tạ đoàng hoàng, thời đại này thì thiếu gì cách để "CẢM ƠN VÀ HẬU TẠ ĐÚNG KO CÁC BÁC?"

sao ko thấy bác nào trổ tài nhỉ? ko ai có ý kiến sao?

Nếu bạn ko nắm nghiệp vụ của ngân hàng thì ko có cách gì làm cái này, dù là cơ bản đi nữa cũng ko được. Vả lại ko phải ai ở đây cũng rành nghiệp vụ của ngân hàng, nếu bạn còn ko biết thì ko ai giúp bạn được đâu.

Ý kiến hay cho bạn nè:
    Giữ lại cái "HẬU TẠ" ấy làm kinh phí đi thực tế đi, nghiên cứu công việc của vài cái ngân hàng khác nhau xem họ làm ji. Thu thập tài liệu sách ốc liên quan đến ngân hàng về tham khảo.
    Ghi chép lại sẽ thấy bạn cần làm ji, khi ngồi trước máy tính còn biết bắt đầu từ đâu.
    Phân tích thiết kế hệ thống cho phù hợp, dùng tài liệu hay những ji thực tế đc viết cơ sở dữ liệu.
    Cuối cùng là ngồi mà gõ gõ, cốt cốt.
    Kiếm mấy cái phần mềm liên quan tham khảo.
    Làm để kiếm tiền thì khó chứ làm đơn giản chỉ đơn thuần là một bài tập thì nhẹ thôi.
    Ý kiến đc vậy thôi, mình chẳng biết tí ji về ngân hàng nên chịu.

hehe,cam on cac bac',em cung tim hieu roi cac bac ah,để em tổng kết lại rùi đưa lên những công việc CẦN làm rồi các bác trổ tài giúp e với nhé,cam ơn MEOCONLONGVANG VA TIGER86LOVE102 ĐÃ ĐÓNG GÓP Ý KIẾN giùm CK

các bác lưu ý em mới chỉ học chương trình c nâng cao thôi nhé, những cái mà bác đưa ra cao quá ko đú nổi,hjhjjjj

Ở đây khoan hãy bàn về lập trình. Cho dù code có giỏi đi nữa mà ko nắm vững nghiệp vụ thì ko cách gì mà code được. Mình thấy bạn còn nắm ko rõ về nghiệp vụ ngân hàng nên mình khuyên bạn nên bỏ thời gian ra mà nghiên cứu một tí về nó hoặc là xin đổi đề tài khác đi.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối