Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 7 của 7

class quản lý sinh viên

lúc nãy em co đăng 1 topic hỏi về vấn đề quản lí sinh viên bằng class sao lại mất tiêu đâu rồi [IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG]
    lịa hỏi lại vậy
    em đang hoc lạp trình hướng đối tượng,có 1 bài tập lớn la quản lí sinh viên băng class bao gồm:
    + nhập,chèn thêm thông tin sinh viên
    +hiện,xửa và xóa thông tin sinh viên
    +tìm kiếm thông tin sinh viên
    +tính điẻm của sinh viên
    em biết dạng bài này tren 4rum có rất nhiều bài cũng nhu code nhưng vì trình đọ em còn thấp kém nên ko lãnh hội được mấy và với cả mỗi người lại viết theo 1 kiểu khác nhau nên em khó tiếp thu được
    chính vì thế ma em viết topic này ý muốn hỏi la bài này thì cần làm các class chính gì,trong mỗi class thì phan private,public thì cần khai báo những gi
    Anh chị nào pro có thể cho em xin kai khung được không nếu được có thể cho em VD để em có thể hiểu rõ hơn cũng được ah
    em thank kiu anh chị trước ^^
    ah mà xíu quên cô giáo em bắt phải ghi ra file

nếu không phải tớ xóa thì chắc là anh rox_rook xóa roài[IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG],mà tớ thì không xóa nhé[IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

oạch,vẫn chưa có ai giúp tiểu đệ ah

Bài này nhóm tớ vừa làm xong , tùy vào thích chương trình ngắn hay dài để khai báo nhiều hay ít thuộc tính .Ghi lên file thì bài nào mà chả có hả bạn .
    Mọi người ko code hộ bài đâu vì đây là bài tập lớn của cậu .
    Mọi người chỉ giúp bạn hướng giải quyết vấn đề , hoặc sửa code thôi .
    Bạn cứ làm đi có gì thắc mắc thì hỏi

toàn dân ptit nói chuyện với nhau

toàn dân ptit nói chuyện với nhau
    oạch có 1 thằng ngoại đạo vào nè [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

@Mr_BimBim: Bạn làm được gì, thắc mắc gì đưa lên đây, hỏi ngang xương xin code như vậy vô sọt rác lần nữa ko chừng [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi zkday2686
    oạch có 1 thằng ngoại đạo vào nè [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

@Mr_BimBim: Bạn làm được gì, thắc mắc gì đưa lên đây, hỏi ngang xương xin code như vậy vô sọt rác lần nữa ko chừng [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    tớ có xin code đâu,tớ chỉ hỏi về kai khung thôi,nghĩa là bài class sinh viên thì cần các class nào chính va trong đấy thì cần khai báo gi thôi,tớ cũng co chứng kiến riêng nhưng ma cũng chưa chắc chắn lăm nên mới hỏi tham khảo ý kiến các bạn trên forum thôi