Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 3 của 3

một số bài tập c hay và khó

// help me, thanks you very much (gia đình em xin cảm ơn và hậu tạ)
    Bài 1: Cho một mảng a gồm 20 phần tử và mảng b gồm 5 phần tử kiểm tra xem b có phải là mảng con của a không? nếu đúng hãy xác định vị trí của b trong a

bài:2 nhập vào dãy các số nguyên với điều kiện 10<=n<=100 và các số nhập ko được trùng nhau nếu trùng thông báo lỗi nhập và nhập lại số trùng đó. sau đó in ra số lớn nhất và vị trí của nó

// help me, thanks you very much (gia đình em xin cảm ơn và hậu tạ)
    Có cần điên vậy không.

Mã:
    int Check(int a[], int n, int b[], int m){     for (int i=0; i<n-m; i++)          if (b[0]==a[i])          {               int ok = 1;               for (int j=1; j<m; j++)                    if (b[j]!=a[i+j]) {ok = 0; break;}               if (ok) return i;0          }     return -1; //khong co b trong a}
    Mã:
    void Input(int a[], int *n, int *max, int *pos){     printf(" * Ban muon nhap bao nhieu so (10<=n<=100): ");     do     {          scanf("%d",n);          if (n>=10 && n<=100) break;          printf(" * Nhap sai, nhap lai: ");      } while (1);      printf(" * Nhap cac phan tu cu mang. 
     ");     printf("  - Nhap a[0] = ");scanf("%d",&a[0]);     *max = a[0]; *pos = 0;     for (int i=1; i<n; i++)     {          printf(" - Nhap a[%d] = ",i);          do          {               scanf("%d",&a[i]);               int ok = 1;               for (j=0; j<i; j++) if (a[i]==a[j]) {ok=0;break;}               if (ok) break;               printf(" - Nhap bi trung, nhap lai: ");          } while (i)          if (a[i]>*max)          {               *max = a[i]; *pos = i;          }      }}
    * Tốt nhất bạn nên đọc hiểu ý tưởng, vì code trực tiếp trên diễn đàn nên nếu đem chạy luôn có thể gặp lỗi.

Đang ở
    Hà Nội
    em test thử rùi hay đấy ạ, bài này em làm mãi chưa ra, mà em thấy hình như chỗ điều kiện (if (n>=10 && n<=100) break[IMG]images/smilies/wink.png[/IMG] hơi có vấn đề thì phải, nhưng em hiểu ý tưởng rùi, em cảm ơn nhiều!