Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 7 của 7
    vậy khi đem file đó chạy trên máy tính khác thì có ra kết quả không bạn.mình nghĩ lúc này thì đâu còn source nguồn nữa thì làm sao nó chạy.bạn có cách nào mà làm nó như 1 chương trình mà chỉ cần nhấp vào là có thể xuất hiện cửa sổ giống như ta nhấn f9 không?mình cám ơn bạn nhiều[IMG]images/smilies/thinking.gif[/IMG]

File exe qua máy nào mà chẳng chạy được. Nếu chương trình viết đúng thì máy nào cũng phải chạy đúng. Source nó đã được build thành code trong file exe và dĩ nhiên file exe sẽ chạy đúng như những gì viết trong source.

cách biên dịch dev c++ ra file .exe?

có bạn nào biết cách từ một file trong dev_c++ đuôi .cpp làm sao tạo ra một file thực thi mà khi ta nháy đúp vào nó thì nó chạy luôn không cần phải nhấn f9 gì cả,có thể copy file đó đi một máy khác mà vẫn chạy bình thường.mong các bạn giúp mình,thank các bạn trước nge!!!!!!!!!!!!![IMG]images/smilies/21.gif[/IMG]

Hơ hơ câu này hay, cứ ấn F9 cho nó chạy, rồi vào thư mục chứa file mã nguồn mà lấy exe( cùng tên).

Cái DEV C++ lập trình trên windows. Mang file .exe sang linux thì nó không chạy. [IMG]images/smilies/dont_know.gif[/IMG]

Lúc bạn nhấn F9 để thực thi chương trình, Dev C sẽ hỏi bạn save ở đâu, thì bạn cứ save bất cứ chỗ nào bạn thích rồi vào chỗ đó mà lấy file .exe

vậy bạn có biết tạo một chưong trình demo là như thế nào không? mình không biết nó là gì và tạo nó như thế nào.mình nghĩ chắc là chỉ một chương trình chạy thử phải không?????.mong các bạn chỉ giúp mình.mình cám ơn trước nghe[IMG]images/smilies/17.gif[/IMG]