Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 7 của 7
    Trích dẫn Gửi bởi meoconlongvang
    C ko có hàm randomize và random. Nó có hàm rand() để thay thế. Bạn search trên 4rum cách để thay thế 2 hàm này nhé.
    Hic, sao mình vẫn chạy được mà. Mình vừa phát hiện ra code không chạy được là do voidmain mình viết liền vào nhau [IMG]images/smilies/2.gif[/IMG].

Dù sao cũng cám ơn bạn.

Xuất nhập và tìm số lớn nhất trong mảng

Hôm nay em mới học tới mảng nhưng viết thử một đoạn code thì nó không chạy được, mong các bro xem và sửa lỗi giúp ạ [IMG]images/smilies/2.gif[/IMG]

Mã:
    #include<stdio.h>#include<conio.h>#include<stdlib.h>#define max 100 void input (int &n,int a[]){    printf("Nhap vao so phan tu = ");    scanf("%d",&n);    randomize();    for(int i=0;i<n;i++)        a[i]=random(100);}  void output (int n,int a[]){    for(int i=0;i<n;i++)    printf("%5d",a[i]);}  int solonnhat (int n,int a[]){    int solonnhat;    solonnhat=a[0];    for(int i=1;i<n;i++)    if(a[i]>solonnhat)    solonnhat=a[i];    return solonnhat;}   void main(){    int n,a[max];    clrscr();    input(n,a);    output(n,a);    printf("So lon nhat la %d",solonnhat(n,a));getch();}

C ko có hàm randomize và random. Nó có hàm rand() để thay thế. Bạn search trên 4rum cách để thay thế 2 hàm này nhé.

cái randomize nay la dung trong compiler nào nè.ko nho nua.nhung van co cái chấp nhận

Trích dẫn Gửi bởi treatmaster
    cái randomize nay la dung trong compiler nào nè.ko nho nua.nhung van co cái chấp nhận
    Hình như TC là nó chạy dc [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi treatmaster
    cái randomize chỉ có trong những TBD của borland mà thôi. [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi taller
    cái randomize chỉ có trong những TBD của borland mà thôi. [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    uh thì mình nói là mình nhớ có vài cái chấp nhận mà hehe mà ko nhớ rõ là cái chi chi