Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Góp ý giúp e viết chương trình quản lí thông tin CÁN BỘ theo hướng đối tượng

<font size="4">bác nào học tốt C++ giúp em với
    em đang làm bài tập lớn mà C++ em lại gà
    Lập trình hướng đối tượng( ngôn ngữ C++ )
    Sử dụng lớp(class),kĩ thuật kế thừa,đa năng hóa, constructor, operator…
    Thứ 3 tuân sau phải nộp bài thi cuối kì rồi mấy bác giúp e vs nha.
    Đề bài: Viết chương trình quản lí thông tin CÁN BỘ theo hướng đối tượng.Trong đó:
    a,Thông tin của cán bộ bao gồm các thông tin sau:Mã cán bộ,họ tên, giới tính,quê quán, tuổi,chuyên môn,trình độ,hệ số lương,xếp loại lao dộng.
    b, Yêu cầu viết chương trình thực hiện các thao tác sau:Tạo và nhập 1 danh sách cán bộ, hiển thị danh sách cán bộ,đếm xem có bao nhiêu cán bộ nữ trong cơ quan,liệt kê các thông tin cán bộ nam trong danh sách.Tính tổng số lương thu nhập của toàn cán bộ,tính lương trung bình của cán bộ,
    biết lương = hệ số lương *450000.
    In thông tin của cán bộ có lương cao nhất, xếp danh sách theo hệ số lương.
    </font>

[IMG]images/smilies/1.gif[/IMG][IMG]images/smilies/1.gif[/IMG][IMG]images/smilies/1.gif[/IMG][IMG]images/smilies/1.gif[/IMG][IMG]images/smilies/1.gif[/IMG]

bác nào học tốt C++ giúp em với
    GIÚP có nghĩa là giúp cho bạn cách làm được bài chứ ko phải là làm giúp bạn để bạn có bài nộp.
    Sẽ ít hoặc thậm chí ko có ai GIÚP bạn theo kiểu 2 đâu

em đang làm bài tập lớn mà C++ em lại gà
    Vì :"em lại gà" nên các thầy, các cô mới ra bài tập để "em làm".
    "Em ko làm" mà "em đi xin bài giải" thì "em vẫn gà"

E tks a.E se cố gắng làm.A hướng dẫn e phần in danh sách và sắp xếp theo hệ số lương vs.Phần đó khó quá e làm nhiều lần mà k chay đc

Bạn làm bên hướng thủ tục = struct thế nào rồi thì qua class hướng đối tượng làm tương tự vậy [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]
    Cứ làm rồi thắc mắc chỗ nào post lên mọi người sẽ hỗ trợ ngay thôi [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Đầu tiên cậu vẽ sơ đồ kế thừa ra.

Liệt kê các thuộc tính chung và các phươngt thức. Rồi sau đó vào mổi thằng con cho nó kế thừa từ lớp cha => Định nghĩa các hàm.