Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Viết chương trình “Từ điển tiếng Anh-Viet, Viet-Anh”

Em đang là SV năm 1. Chỉ đang học ~ cái cơ bản của Visual Studio 2010. Bài tập làm trên #include<iostream> ạ. Em ngồi nghĩ hoài k ra, bài này nghe nói sẽ ra thi nên thầy k sửa. ai giúp em với [IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG]
    Viết chương trình “Từ điển tiếng Anh-Viet, Viet-Anh” gồm các yêu cầu:
    - Tra cứu từ:
    o Nhập từ tiếng Việt  in ra từ tiếng Anh tương ứng và cách sử dụng từ đó (có thể là một câu tiếng Anh)
    o Nhập từ tiếng Anh  in ra từ tiếng Việt tương ứng
    - Cập nhật:
    o Thêm từ mới
    o Xóa từ
    o Chỉnh sửa từ
    Dữ liệu từ điển được lưu vào trong 1 file text là tudien.dat
    thầy iu cầu làm 1000 chữ nhưng các anh làm 5 chữ là đc, em sẽ tự thêm vô theo code các anh đưa ra

Đưa yêu cầu để lấy chương trình thì thường phải thông qua 1 quá trình trao đổi thương mại
    Đâu dễ gì làm phần mềm rồi cho không ?

? code đơn giản mà anh. thương mại gì [IMG]images/smilies/dont_know.gif[/IMG] sv năm 1 làm nộp lấy điểm thôi mà chứ đâu phải làm thương mại gì. chỉ cần bấm f5 chạy file tạo file exe thôi mà

Mới năm 1 mà thế này rồi thì ... xác định

[IMG]images/smilies/21.gif[/IMG] thì đó anh. học đơn giản đã khó thế mà cho đề thế này , em cũng rất cố gắng làm bài rồi nhưng đề thế này thì em chỉ còn cách vác lên hỏi mọi người nhờ giúp đỡ thôi [IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG]

Bạn học trường nào mà vất thế. Bên mình đến năm 2 mới phải viết thể loại này, nhưng tiếc là bằng C + b-tree trên Linux, chắc không giúp được bạn rồi. Nếu có chắc chỉ có file dữ liệu thôi.

Bài tập tạo ra file trông như thế này nè. Mà em không biết tudien.dat là sao + với cái này k phải là em làm :sosad: , ai cho em code với

bác này dám đang học chung trường với mình, trường nào thì thôi k nói mất công ...
    nói chung tự viết cho rồi, k đc thì bỏ học kỳ sau học lại tự viết được thì viết, nói thật là nên vậy, bài này mình chắc là bài tập lớn 20% là cùng chứ k phải cuối kỳ vì thi cuối kỳ thường có 90 phút chẳng ai cho viết cái bài này, mình nghĩ chung trường với mình vì đề này y chang đề mình đang làm, ngay cả cái file .dat cũng giống, nói chung mình khẳng định là trên này chả ai viết dùm cho bạn nguyên cái đồ án đâu vì đọc là thừa biết xin bài, may ra mua thì người ta viết dùm, mình cũng k dám nhận mình giỏi hơn bạn.
    nếu bạn nhắm k tự viết được thì cũng nên tìm cái dàn bài nào gần giống, sửa lại thành giống bài bạn, k hiểu hết thì ít ra còn hiểu được phần mình sửa, vì bạn nộp thầy có hỏi lại bạn viết ra sao nữa, tới lúc đó k giải thích được thì k phải là rớt k thôi mà còn xấu hổ nữa, nói vậy thôi còn lại tùy bạn, tại vì thời gian chờ trên này có "đấng cứu thế " nào viết dùm thì bạn tìm hiểu viết cho rồi

hỏi từ tháng 5 nha bạn , và k ai đưa ra bài mẫu tl giúp nên đã tự lăn đi tìm người hướng dẫn cách làm ở ngoài đời. và rút ra 1 điều , hỏi trên mạng hoàn toàn vô ích, chả ai chịu giúp cho 1 người mới với 1 bài tập lớn và khó cả ( dù là hướng giải). trong khi đi học GV toàn dạy qua loa, cho đàn anh chỉ giúp giải bt ( đàn anh năm 2 thôi, nhiều khi cũng trục trặc liên tục). và về việc tìm 1 bài để fix lại thì đã kiếm trên mạng rồi k có nên mới phải vác lên forum hỏi.
    nói chung là từ h chả dám vác gì lên forum hỏi đâu ạ.[IMG]images/smilies/wave.gif[/IMG]

cậu nói thế cũng ko đúng
    đâu phải bài nào up lên cũng có câu trả lời hết đc [IMG]images/smilies/18.gif[/IMG]

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối