Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Trích dẫn Gửi bởi mremty
    Đúng là sai nhưng nó vẫn không làm giống yêu cầu đề bài mấy a?mấy a sữa lại dùm e?hình như sai ở hàm sắp xếp.
    Lỳ hết chỗ nói. Người ta đã chỉ cho cái hàm HoanVi sai mà còn ráng "hình như..."

hàm sắp xếp dựa vào hàm hoán vị dể làm việc. Hàm hoán vị sai thì đương nhiên sắp xếp không thể nào đúng.

Trích dẫn Gửi bởi VoTichSu
    Lỳ hết chỗ nói. Người ta đã chỉ cho cái hàm HoanVi sai mà còn ráng "hình như..."

hàm sắp xếp dựa vào hàm hoán vị dể làm việc. Hàm hoán vị sai thì đương nhiên sắp xếp không thể nào đúng.
    Nóng quá [IMG]images/smilies/laughing.gif[/IMG].
    nói rõ cho bạn đó hiểu.

Hàm hoán vị sai ở chỗ , thay vì bạn gán dấu = thì bạn lại sử dụng phép so sánh ==.
    hihi

Người trả lời trước tôi đã cố ý không muốn bón đút từng muỗng cơm cho nên chỉ nhắc sơ qua cho người chủ code xem lại code của mình.
    Tôi tôn trọng hảo ý của bạn ấy nên không nói huỵch toẹt ra. Nếu như thế được định nghĩa là "nóng" thì tôi hân hoan nhận mình là người rất "nóng"

Sắp xếp các phần tử trên mảng sao cho các số dương tăng dần và các số âm giảm dần. Các phần tử không đổi tính chất â

Mọi xem dùm e không hiểu sao nó không thực hiện hàm sắp xếp.Mong mọi người giúp.Thanks
    #include "stdio.h"
    #include "conio.h"
    void Nhap(int a[],int n);
    void Xuat(int a[],int n);
    void HoanVi(int &a,int &b);
    void SapXep(int a[],int n);
    void main()
    {
    int a[100],n;
    printf("Nhap so phan tu cua mang: ");
    scanf("%d",&n);
    printf("Nhap day:
    ");
    Nhap(a,n);
    printf("Day vua nhap: ");
    Xuat(a,n);
    printf("
    Day vua duoc sap xep: ");
    SapXep(a,n);
    Xuat(a,n);
    getch();
    }
    void Nhap(int a[],int n)
    {
    for(int i=0;i<n;i++)
    {
    printf("a[%d] ",i);
    scanf("%d",&a[i]);
    }
    }
    void Xuat(int a[],int n)
    {
    for(int i=0;i<n;i++)
    {
    printf("%d ",a[i]);
    }
    }
    void SapXep(int a[],int n)
    {
    for(int i=0;i<n-1;i++)
    {
    for(int j=i+1;j<n;j++)
    {
    if(a[i]>0 && a[j]>0)
    {
    if(a[i]>a[j])
    {
    HoanVi(a[i],a[j]);
    }
    }
    if(a[i]<0 && a[j]<0)
    {
    if(a[i]<a[j])
    {
    HoanVi(a[j],a[i]);
    }
    }
    }
    }
    }
    void HoanVi(int &a,int &b)
    {
    int dao=a;
    a==b;
    b==dao;
    }

Cái hàm hoán vị của ban sai rồi

Trích dẫn Gửi bởi mremty
    Trời biết rồi chứ lỳ gì đâu?Mình sữa rồi nhưng nó vẫn sai....hjxhjx
    Bạn nói rõ yêu cầu đề bài và tốt nhất có thêm ví dụ thì mọi người sẽ giúp bạn dễ hơn,cái tiêu đề của topic bị thiếu nên mình cũng không rõ yêu cầu của bài bạn là làm gì

Không có mấy người copy code, bỏ vào máy mình, conpile, chạy thử giùm cho bạn đâu (trên diễn đàn này có vài người làm việc đó thật, nhưng mấy bữa nay xui cho bạn kà họ đi vắng)

Bạn nên cho một mẫu ví dụ input và output và chỉ ra kết quả sai chỗ nào thì người ta mới dễ mò.

Sắp xếp các phần tử trên mảng sao cho các số dương tăng dần và các số âm giảm dần
    Mình nhập mảng các phần tử của mảng nhập tùy ý miễn sao khi xuất ra thì số dương tăng dần và số âm giảm dần...cái code của mình hình như nó sai ngay chỗ hàm sắp xếp.Còn cái hàm hoán vị mình sữa rôi nhưng nó vẫn sai.hjx.Mong các bạn giúp dùm.thanks

Bạn gần đây bót khá nhiều câu hỏi "sai ở chỗ nào".
    Các bạn hảo tâm khác trên diễn đàn sẵn sàng chỉ chỗ sai và giải thích cho bạn.
    Nhưng hình như chủ tâm của bạn chỉ muốn tìm chỗ sai chứ không hề thắc mắc "người ta làm cách nào để tìm ra chỗ sai"
    Tôi cố ý hỏi bạn đưa ra ví dụ để chỉ cho bạn cách tìm chỗ sai. Nhưng hình như tôi lầm. Xin lỗi và yêu cầu mọi người hãy bỏ qua tất cả những gì tôi nói trong thread này

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối