Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Cần học c++ như thế nào để có thể viết được phần mềm auto như thế này

Mình đang tự học c++ để viết phần mềm, phần mềm này có chức năng như thế này:
    1. vào forum/blog nào đó và copy bài viết trong đó
    2. sau đó thì tự post vào blog của mình
    Mình đã tìm đọc các sách về c++ căn bản, cũng đã tự viết đc 1 số chương trình đơn giản như: giải pt, hệ pt, các bài toán liên quan đến ma trận, chuỗi,...nói chung là các chương trình đơn giản.
    Cái mình cần hỏi ở đây là cần đọc thêm tài liệu gì để có thể viết đc phần mềm bằng c++ liên quan đến việc truy cập vào các website.
    C++ là ngôn ngữ mạnh, nên mình nghĩ chắc là sẽ có các câu lệnh thực hiện việc nhập xuất dữ liệu từ internet
    Cảm ơn các bạn

Trích dẫn Gửi bởi thuan0769
    Mình đang tự học c++ để viết phần mềm, phần mềm này có chức năng như thế này:
    1. vào forum/blog nào đó và copy bài viết trong đó
    2. sau đó thì tự post vào blog của mình
    Mình đã tìm đọc các sách về c++ căn bản, cũng đã tự viết đc 1 số chương trình đơn giản như: giải pt, hệ pt, các bài toán liên quan đến ma trận, chuỗi,...nói chung là các chương trình đơn giản.
    Cái mình cần hỏi ở đây là cần đọc thêm tài liệu gì để có thể viết đc phần mềm bằng c++ liên quan đến việc truy cập vào các website.
    C++ là ngôn ngữ mạnh, nên mình nghĩ chắc là sẽ có các câu lệnh thực hiện việc nhập xuất dữ liệu từ internet
    Cảm ơn các bạn
    Chắc là bạn cần một phần mền đăng bài viết lên forum tự động.
    Nếu đúng thì bạn phải học về lập trình web rồi(lập trình web sẽ dễ hơn), còn C++ mình nghĩ cũng có thể làm được(mình nghỉ như vậy [IMG]images/smilies/2.gif[/IMG]) ) nhưng sẽ không dễ và bạn phải cố gắn rất nhiều đó, đây là một câu hỏi hay và bạn sẽ làm được nếu bạn cố gắn tìm tòi và làm nó. Chúc bạn học giỏi và thành công.

bạn thử tìm hiểu AutoIT xem. mình nghĩ sẽ đơn giản hơn là c khi đáp ứng nhu cầu của bạn