Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 2 của 2

bài học c đầu tiên của em mong các bác giúp

em dùng borland c viết chương trình hello (em thức cả đêm mò mãi chẳng được) thì lúc ctrl+f nó cứ hiện vậy mong các bác giúp em . sẵng tiện cho em hỏi cách thiết lập ecplise dùng lập trình c . em đã tham khảo bài trc đó làm theo mãi chẳng được . em down bản ecplise c rồi cài mingw vậy mà lúc biên dịch và chạy nó cứ báo lỗi binary not fuond
    mong các bác giúp em cám ơn nhiều lắm . em quên dòng 1 em include<main> là sai em include<stdio.h> lúc chạy vẫn có vấn đề em chả hiểu sao

- nó báo là không có thư viện main.h để chèn vào. bạn đổi câu #include <main> thành #include <stdio.h> là ổn. Bạn mới học C thì dùng turbo hoặc devC++ để code đều tốt cả, dùng eclipse cài đặt phức tạp mà nó hơi "tiện nghi" quá có lẽ không lợi cho người mới học. Nếu lạ lẫm các hàm trong C thì bạn vào trang http://www.cplusplus.com mà đọc, ko cần tiếng Anh cứ xem ví dụ là hiểu rồi. Bạn cũng nên seach về cách sử dụng các công cụ lập trình mà bạn dùng, có nhiều hướng dẫn về tiếng Việt đấy, mỗi công cụ lại có chút khác biệt ở một số chõ nhỏ ví dụ như devC yêu cầu viết int main chứ không phải void main.