Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 10 của 10

Làm thế nào để lập trình với VC++ 6?

Mình là newbie....... Vừa nhập môn vC++ 6.0 . Mình đã download bộ cài đặt vC++ 6.0 về, setup xong nhưng mà hok bt làm việc với nó thế nào cả. Ai có thể giúp mình với. Giao diện nó khác hoàn toàn pascal hay AutoIT... Ai bt giupf mình với. Thank nhìu[IMG]images/smilies/21.gif[/IMG]

Bạn chọn File > New > Projects. Mới học thì chọn Win32 Console Application cho dễ.

Cái này bt rùi. nhưng mà tiếp theo làm sao nữa. Ai giúp mình với...........
    Với vC++ thì mù 99,99%.........

Tiếp theo thì kiếm 1 cuốn sách nào đó về C++ mà học [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

hee, nguyenbinh nói đúng đó, bạn lên mau cuốn vc++ về mà đọc, vì mới bắt đầu mà. hee, sách nào cũng có nói các bước để vào Ct vc++

. Các bước tạo ra một project đơn giản
    - Bước 1: Tạo một project đơn giản
    o Chọn File -> New, chọn tab Project (hình 2)
    o Chọn Win32 Console Application
    o Gõ tên của project muốn tạo vào mục Project name
    o Chọn thư mục cần lưu trữ trong mục Location. Chú ý, sau khi chọn thư mục xong thì phần mềm tự động thêm tên của project vào để thành tên đầy đủ của thư mục chứa project này. Toàn bộ các tập tin của project này đều nằm trong thư mục đã chỉ ra.
    o Nhấn nút OK
    o Một hội thoại khác xuất hiện (Win32 Console Application – Step 1 of 1) để giúp ta tạo ra một project bước ban đầu. Để cho đơn giản ta chọn An empty project (hình 3).
    o Nhấn nút Finish để tạo ra một project rỗng.

- Bước 2: Tạo một tập tin header MyFirst.h
    o Chọn File -> New, chọn tab Files (hình 4)
    o Chọn C/C++ Header Files
    o Gõ tên tập tin với phần mở rộng là .h vào mục File name. Chú ý rằng dấu đánh dấu ở mục Add to project cho biết là tập tin mới tạo này sẽ được thêm vào trong project có tên được hiển thị lên đó. Nếu tên project mà khác thì phải chọn lại trong danh sách.
    o Chú ý đến mục Location để đảm bảo là tập tin mới tạo ra cũng sẽ ở trong cùng thư mục với project vừa tạo ra.
    o Nhấn nút OK và bắt đầu soạn thảo

- Bước 3: Tạo một tập tin nguồn MyFirst.cpp
    o Chọn File -> New, chọn tab Files (hình 5)
    o Chọn C/C++ Source Files
    o Gõ tên tập tin với phần mở rộng là .cpp vào mục File name.
    o Nhấn OK và bắt đầu soạn thảo.

- Bước 4: Tạo tập tin nguồn dùng thực thi MyMain.cpp
    o Tạo một tập tin nguồn
    o Soạn thảo hàm chính của chương trình là main

- Bước 5: Thực thi chương trình
    o Chọn Build -> Build first_project.exe
    o Chọn Build -> Execute first_project.exe
    o Chú ý là tên của project đang tạo ra sẽ được thay thế vào các chữ in nghiêng ở trên

//Mình có tài liệu hướng dẫn nhưng không biết up file lên thế nào
    bạn nào muốn lấy chi tiết và đầy đủ hơn có hình minh họa thì mail vào:toantv_87.@yahoo.com cho mình nhé.

học VC này chỉ có tìm vd về làm lại thôi
    chứ ko ngồi code đc như những cái khác đâu, t cũng đang phải học kiểu đấy đây

Trích dẫn Gửi bởi Rongcon.com.vn
    học VC này chỉ có tìm vd về làm lại thôi
    chứ ko ngồi code đc như những cái khác đâu, t cũng đang phải học kiểu đấy đây
    bạn nói rõ hơn cách học của bạn đc hok, mình cũng đang học môn visual c++ nhưng đọc sách 1 mình thấy nản và thiếu hứng thú quá nên mún tham khảo cách học của bạn.
    Nhân tiện bạn có thể chia sẻ sách nào hay để mình tìm mua.
    Thanks!

Sao lại không? (đủ 16 ký tự chưa?)

Trích dẫn Gửi bởi mercury86
    bạn nói rõ hơn cách học của bạn đc hok, mình cũng đang học môn visual c++ nhưng đọc sách 1 mình thấy nản và thiếu hứng thú quá nên mún tham khảo cách học của bạn.
    Nhân tiện bạn có thể chia sẻ sách nào hay để mình tìm mua.
    Thanks!
    cách học này dành cho những newbie là vì khi mới học lập trình win ko tránh khỏi bỡ ngỡ vì lập trình win khó hơn lập trình console vì console là môi trường đơn nhiệm còn win là môi trường đa nhiệm,khi học lập trình win thì số lượng hàm và các kiểu dữ liệu cơ bản nhiều hơn,vả lại lập trình win thì bạn phải lập trình theo cơ chế hàng đợi vì vậy việc nhớ và hiểu rõ cú pháp và công dụng của từng hàm,từng kiểu dữ liệu là rất khó khăn vì vậy người ta soạn thảo sẵn 1 khung hàm để việc lập trình trở nên dễ dàng hơn,bạn chỉ cần tìm các khung đó ,chỉnh sửa lại 1 tý cho phù hợp là có thể viết 1 chương trình mới được rồi nhưng sau này khi bạn hiểu rõ rồi thì bạn có thể ko cần dùng nó nữa.Theo mình thì bạn nên học lập trình win với C trước rồi hãy học lập trình win bằng C++.