Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Trích dẫn Gửi bởi Xcross87
    Chọn Project C++/Win32
    Là vc++ à bạn, còn vc++.net có thể dùng ko cần framework ko và làm thế nào để dùng ?????

Trích dẫn Gửi bởi trung123123
    Là vc++ à bạn, còn vc++.net có thể dùng ko cần framework ko và làm thế nào để dùng ?????
    dùng cái gì mà chả thế nếu không có thằng framework chạy thế quái nào đc với Vs [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG][IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi Manhdung_haui
    dùng cái gì mà chả thế nếu không có thằng framework chạy thế quái nào đc với Vs [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG][IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    ý mình là máy mình cài .net để mở đc vs nhưng code ra p` mềm ko dùng .net có đc ko ??[IMG]images/smilies/tongue.png[/IMG]

Cơ bản về .Net!!! và tạo dự án không cần .NET?

VC++ 2008 và 2005 có thể viết mà không cần .Net ko và viết như thế nào.
    Nếu mới học thì theo vc++ hay vc# or cả 2 [IMG]images/smilies/17.gif[/IMG]. (Em mới bik Pascal [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG])
    Hjc wên cho vô mục khác, Mod move dùm [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG].

Microsoft ép buộc bạn dùng .Net nhưng nếu muốn dùng file Cho máy ko cài FrameWork.Net thì bạn cần copy Mainfest (Đại loại là như vậy) - Tra thêm Google nhé !

Cứ cài VS 6.0 thôi, từ VS.NET là bắt phải xài .NET Framework hết rồi.

Vấn đề này cần phải làm cho rõ ràng vì mình thấy rất nhiều người bị nhầm lẫn. Bắt đầu từ phiên bản VS 2003.Net thì các chương trình viết bằng VC++ sử dụng file manifest để mô tả những file dll mà chương trình lệ thuộc vào. Để giảm thiểu dung lượng file chạy, ngay cả thư viện C (C runtime library) và C++ (standard template library) cũng được đưa ra thành dll. Điều này dẫn đến một điều oái oăm là ngay cả đến dự án kiểu console, sử dụng những hàm rất cơ bản như printf, scanf vv... nếu đem sang máy không cài VS hoặc C++ redistributable thì cũng không chạy được. Điều này khiến nhiều người cảm tưởng như VC++ cần .Net framework cài đặt vào máy. Thực tế là cho dù có cài đặt .Net Framework thì máy người dùng cũng không chạy được chương trình VC++ đó.
    Giải pháp cho vấn đề này là:
    • Cài đặt Microsoft Visual C++ redistributable. Phiên bản này sẽ cài các file dll của MFC, ATL, CRT, STL cần cho chương trình C++ của bạn có thể chạy được.Cài đặt các file dll dưới dạng merge module vào thư mục WinSxS trong một dự án setup cài đặt chương trình tạo trong VS. Cách này về bản chất cũng tương tự như cách trên nhưng có điểm khác là nó chặn được việc người dùng nhỡ tay xóa Microsoft Visual C++ redistributable khiến cho chương trình không chạy được vì việc cài đặt dll này sẽ không hiện ra trong Add/Remove program của Windows mà nó được quản lý cùng với chương trình ứng dụng do bạn tạo raCài đặt file dll dưới dạng private assembly. Cách này thực chất là copy các file dll và file manifest mô tả dll vào cùng thư mục với chương trình chính