Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Tài liệu về "lập trình Windows" hoặc tài liệu lập trình Microsoft Visual C++ 6.0?

Mình đã học lập trình TB C++, giờ mình học lập trình windows. bạn nào có tài liệu về Lập trình Windows hoặc tài liệu về lập trình Microsoft Visual C++ (Bằng tiếng việt)thì cho mình xin!
    Thanks!
    (Căn bản về lập trình TB C++ thì mình biết tương đối rồi, mình cần tìm tài liệu mở rộng về đồ họa Microsoft Visual C++ Hoặc cách sử dụng thư viện động API, GDI, DLL, MFC....)

Cuốn 1:

Mã:
    Bài 1: GIỚI THIỆU CHUNG1. Mở đầu2. Các thư viện lập trình của Windows3. Các khái niệm cơ bản4. Lập trình sự kiện (Even driven programming)5. Các thành phần giao diện đồ họa (GUI)6. Cấu trúc chương trình C for Win7. Qui trình hoạt động của chương trình ứng dụng8. Một số quy ước đặt tên9. Ví dụ10. Tài nguyên của ứng dụng (Resources)11. Một số kiểu dữ liệu mới12. Phân tích, tìm hiểu source code của projectBài 2: PAINT VÀ REPAINT1. Giới thiệu2. Tổng quan về GDI (Graphics Device Interface)3. Một số hàm đồ họa cơ sở4. Kết luậnBài 3: CÁC THIẾT BỊ NHẬP LIỆU1. Bàn phím2. Thiết bị chuột3. TimerBài 4: HỘP THOẠI VÀ ĐIỀU KHIỂN1. Hộp thoại2. MenuBài 5: XỬ LÝ VĂN BẢN1. Hiển thị văn bản2. Định dạng văn bản3. Sử dụng fontTài liệu tham khảo
    Cuốn 2:
    Mục lục chính là tên file.

Lưu ý:
    - Kevin chưa từng đọc 2 cuốn này, nên không có bất kỳ đảm bảo cho chất lượng của nó.
    - Không post các bài cảm ơn xuông, thay vào đó hãy đưa ra nhận xét khi mà bạn đọc các cuốn sách này.

2 tập tài liệu này rất hay, mình có mấy tập tài liệu nhưng không tỉ mỉ như vậy, Thanks!

thanks for sharing

Thanks tài liệu rất hay