Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 4 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 100
    Cảm ơn vì đã chia sẻ, nó thật sự hữu ích [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG][IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

cảm ơn bác nhiều lắm, đang kiếm cái này [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Dùng gần 1 tháng nó lại báo hết hạn dùng bác Langman ạ! Phải Czack lại à???

Trích dẫn Gửi bởi cocain
    Đúng đó, mình cũng thắc mắc khoản này, lúc đầu cài về tưởng là được rồi mà gặp các vấn đề như sau:
    + đầu tiên là cái SQL 2008 đi kèm bị lỗi bạn à, ko thành công
    + dùng được một thời gian mình mới để ý là mình đang dùng thử bạn ơi chả hiểu @@
    + lên topic này xem lại thì copy cái file setup.db vào rồi mới cài thì ko cài được lun ( bị lỗi giống như một bạn đã nói lúc trước cái gì mà : " setup.exe has stopped .." ý
    + nếu copy cái setup.db vào thư mục đã cài rồi thì cũng ko được ạ ( có bạn up cái ảnh copy vào C:\ Visual Studio thì cũng vẫn có hạn)
    Kết luận lại là bây giờ không cài được Visual Studio vì cái lỗi "..setup.exe has stopped...." mong các pro sớm hồi âm [IMG]images/smilies/daydreaming.gif[/IMG]

p/s: có bản professional bản quyền mà thấy ở đây có bản ultime em lại thèm hơn [IMG]images/smilies/1.gif[/IMG] mong các pro giúp

Em mới học C++, dạng console win32 thôi.
    Em có code 1 đoạn đơn giản là:
    Mã:
    #include <iostream>
    using namespace std;
    int main()
    {
    	cout << "Hello world" ;
    	getchar();
    }
    Đoạn này trên Dev C++ thì chạy ngon nhưng không hiểu sao VS 2010 thì bao lỗi không biên dịch được.

Em đã thử nhiều đoạn code. thậm chí là cả 1 chương trình rỗng như
    Mã:
    void main()
    {
    }
    nhưng đều không biên dịch được. Anh chị chỉ em cách khắc phục với.

Trích dẫn Gửi bởi cocain
    ***** của langman mình không dùng mà lên mạng search key đó bạn.

Của mọi người sao thế nhỉ. Mình làm theo và xài bt mà. K gặp lổi cài đặt hay vấn đề ngày sử dụng j hết.

Win 7 mình cũng gặp lỗi tương tự, có thể xài cách này. Khi biên dịch chạy lần đầu tiên, bấm thật nhanh, sau đó để nguyên ra sửa code lại giống như làm bình thường rồi chạy tiếp, nếu code bạn lỗi sửa lỗi sau đó bấm chạy tiếp. Hơi mất công.
    Thế mà thằng microsoft nó bảo support VS2010 cho win 7, còn 1 cách troublse compaliti>>> chọn VS của bạn, ....
    Chúcc bạn thành công.

Mình đang down thấy ghi là 2.3Gb không rõ cần bao nhiêu Gb để cài nhỉ? Xin mọi người chỉ giùm để mình quyết định dùng thằng khác vì hiện chỉ còn 4Gb trống.

Anh langman ơi, nếu không xài php..mà chỉ xài các ngôn ngữ như C, C++, có MFC thì anh có thể up cho em bộ này không, download nặng lắm mà có cái không có xài. Miễn sao học được giống như sách hướng dẫn Ivory được rồi.

Trang 4 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... CuốiCuối