Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 10 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 8910
Kết quả 91 đến 100 của 100
    Đang ở
    Hà Nội
    bài viết hay và bổ ích

Các bác có ai biết sửa lỗi này thế nào không " cannot find one or more components. Please reinstall the application ", giúp em vs ạ.

Em cài xong VS2010 và mở 1 project vb.net thì ko mở đc form các bác ạ.Nó báo lỗi như này:

Các bác giúp e với ạ.thanks!

Bạn ơi cho mình hỏi chút với
    Mình muốn xây dựng C++ bằng visual liệu có được không vậy
    do lúc trước mình học trình cũ sử dụng borlandC để viết chứ chưa có visual lên k biết , mấy bữa trước đứa em nó nhờ viết , vì nó học bằng visual mà mình thì chưa quen nên muốn hỏi để biết

bạn ơi bản này là bản 32 hay 64 bit đấy [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Đã có bản mới nên mình ko đánh dấu bài này nữa

Bạn dùng tổ hợp phím: Ctrl + .

Trích dẫn Gửi bởi phonglang
    Xin lỗi nếu mình bị coi là đào mộ.
    Khi tải Visual Studio ở link này:
    http://download.microsoft.com/downlo...ltimTrial1.iso (link đầu tiên ngay sau cái ảnh của anh langman ấy)
    Thì mình tải về được file .iso mà nó đòi "burning the disk".
    Vậy các bạn cho mình biết mình nên làm gì hay đã tải sai cái không vậy?.
    Bạn dùng cái này để tạo đĩa ảo, cho file đó vào và cài, nếu chỉ muốn cài Trial (dùng thử).
    Còn nếu bạn muốn dùng lâu dài thì tải cái này để chỉnh sửa file setup.sdb trong thư mục Setup của đĩa, lưu lại rồi mount vào đĩa ảo mà ghi.
    Hoặc bạn cũng có thể trực tiếp tải Ultra ISO 9.5.3 về để chỉnh sửa đĩa. Ultra ISO có kèm sẵn chức năng tạo ổ đĩa ảo.
    Chú ý:
    Nếu bạn đã cài bản dùng thử thì có thể nhập Serial sau bằng cách vào Add/Remove Programs trong Control Panel.

Bây giờ em mới cài phần mềm này, em chọn chỉ cài c++, k cài các phần khác, mà s lúc cài nó cứ báo fail cái microsoft visual studio macro tools rồi dừng, trong máy vẫn xuất hiện c++, nhưng vào viết code thì chạy k đc, mặc dù đã viết chuơng trình cơ bản là xuất câu lện helloworld printf("HelloWorld");

bạn langman cho hỏi có tài liệu nào để học viết code không? lúc trước mình học lập trình C và C++ nhưng lâu rùi quên hết rùi?
    nếu có cho xin để học hỏi thêm nhé!!
    thân!

Trang 10 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 8910