Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 70
    Trích dẫn Gửi bởi hvnth_88
    Hì. Đã down về dùng. Phải nói là rất ổn [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG].
    Mình chỉ có một thắc mắc là bản portable này có add các thư viện để lập trình hiển thị font Unicode ko vậy? Nếu có thì nếu mình muốn hiển thị 1 bảng messagebox có font Unicode thì cần làm thế nào được nhỉ?
    tks bạn nhiều nhé :X
    1. có thể cài các add-in bình thường bạn à
    còn nếu muốn có 1 message box unicode thì có thể qua bên box Thắc mắc hỏi để có đáp án cụ thể
    [IMG]images/smilies/1.gif[/IMG][IMG]images/smilies/1.gif[/IMG][IMG]images/smilies/1.gif[/IMG] box nào làm nv box đó mà

a cho em hỏi là của e nó cứ bị lỗi như này là sao nhỉ

LIBCD.lib(wincrt0.obj) : error LNK2001: unresolved external symbol _WinMain@16
    Debug/Demo.exe : fatal error LNK1120: 1 unresolved externals
    Error executing link.exe.

Đang ở
    89 Tam Trinh - Hoàng Mai - Hà Nội
    Trích dẫn Gửi bởi ddatduong
    a cho em hỏi là của e nó cứ bị lỗi như này là sao nhỉ
    lỗi này là lỗi xuất hiện khi mà tạo project win32 nhưng ko định nghĩa main của win32

em bị lỗi này à ?
    em có thể mô tả ntn thì bị lỗi này ko để a sửa (tạo project gì trong cái project list đó)

Trích dẫn Gửi bởi langman
    lỗi này là lỗi xuất hiện khi mà tạo project win32 nhưng ko định nghĩa main của win32

em bị lỗi này à ?
    em có thể mô tả ntn thì bị lỗi này ko để a sửa (tạo project gì trong cái project list đó)
    vâng. em tạo 1 project Win32 Application như bình thường a ạ (trong Project chọn Win32 Application), rồi e gõ đoạn code sau:

Mã:
    #include <windows.h> int WINAPI WinMain (HINSTANCE hInstance, HINSTANCE hPrevInstance,                    PSTR szCmdLine, int iCmdShow){     MessageBox (NULL, TEXT ("Hello, ..."), TEXT ("HelloMsg"), 0) ;      return 0 ;}
    p/s: hơn nữa e mở một số project có sẵn của một số giáo trình (source code kèm theo giáo trình) thì cũng ko chạy được :|

Trích dẫn Gửi bởi ddatduong
    vâng. em tạo 1 project Win32 Application như bình thường a ạ (trong Project chọn Win32 Application), rồi e gõ đoạn code sau:

Mã:
    #include <windows.h> int WINAPI WinMain (HINSTANCE hInstance, HINSTANCE hPrevInstance,PSTR szCmdLine, int iCmdShow){MessageBox (NULL, TEXT ("Hello, ..."), TEXT ("HelloMsg"), 0) ; return 0 ;}
    p/s: hơn nữa e mở một số project có sẵn của một số giáo trình (source code kèm theo giáo trình) thì cũng ko chạy được :|
    ok em cám ơn em đã reply, a sẽ fix lại và up lên trong tối nay
    sáng mai em check dùm a nhé

Đã up bản mới nhất, up lên sp6, chạy ngon lành, ko bị lỗi don't send nữa
    chia sẻ cho cả nhà, nhưng quên ko đính kèm cái thư mục Copy to System 32 rồi nên đính kèm vô trong phần attach đó

Em đã download về , thử đặt tên button IDD_ten minh dat ra , thì không có thấy variable trong class Wizzard nếu để tên mặc định thì thấy. Mặc dù mình có làm đúng theo sách tự học VC++ của tác giả đậu quang tuấn. Có phải mình cài lỗi.
    Nhà mình có xài Borland C nhưng bị lỗi không full screen, có trình biên dịch nào tự động lùi hàng vào với , khi biên dịch nhẹ nhẹ giống như cái Borland không anh langman.?

Mình thấy bản portable này của bạn langman khá công phu, nhưng vẫn còn nhiều lỗi thì phải.

Microsoft Visual C++ 6.0 Standard Edition Portable chứa các thư mục con, copy thư mục Microsoft Visual Studio.
    Không hiểu sao em down B2 về chỉ được đúng cái thư mục số 2 bên trên còn thư mục đầu tiên không thấy đâu cả.

Dùng rất ngon, cảm ơn anh langman nhiều [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối