Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 2 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 70
    Trích dẫn Gửi bởi bito1192
    cho e hỏi sau khi cài xong, vào được phần tạo rùi, tới phần vào viết code thì nó ko cho vậy???
    Nó không hiện ra dialog để add file mới vào [IMG]images/smilies/alert.gif[/IMG]

Bản này sao nó cứ báo lỗi Error executing cl.exe. là sao hả bạn [IMG]images/smilies/21.gif[/IMG][IMG]images/smilies/21.gif[/IMG][IMG]images/smilies/21.gif[/IMG]

sao mình chạy MSDEV nó báo DEVSHL.DLL lỗi trong máy tính của mình là sao bạn...làm thế nào khắc phục đây[IMG]images/smilies/dont_know.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi rainking
    sao mình chạy MSDEV nó báo DEVSHL.DLL lỗi trong máy tính của mình là sao bạn...làm thế nào khắc phục đây[IMG]images/smilies/dont_know.gif[/IMG]
    If you experience a GPF in devshl.dll when starting VC++, try the following (especially if the last time VC++ ran, you installed an addin or customized toolbars or menus).

• Start regeditOpen HKCU\Software\Microsoft\DevStudio\6.0 (or 5.0)Select the Layout keyPress F2 and rename it Layout.savTry opening VC++ againIf this doesn't allow VC++ to startup, reverse the key name change. Consider swapping in the mfc*.dlls from your VC CDs.If this does allow VC++ to start, go to the next section (Fixing the Layout Key)

Fixing the Layout key
    Warning: you will lose some of your IDE customizations (window placement, toolbars, etc)

1. Close VC++
    2. In regedit, delete the new Layout key
    3. Rename Layout.sav to Layout
    4. Open the Layout key, find all the values whose names start with Layout (ie HKCU\Software\Microsoft\DevStudio\6.0\Layout: value Layout0) and delete them. If you can't find any values named Layout? using regedit, then try using regedt32 - the UI isn't as nice, but it's not as buggy as regedit.

Đang ở
    Hà Nội
    Thông báo : thành công 12/4/2010
    mình đã chế thành công portable lên phiên bản service pack 6 với các tính năng hoàn thiện trọn vẹn nhất, được chế từ bộ Microsoft Visual Studio 6.0 Enterprise Edition <<bộ sản phẩm đầy đủ và đắt nhất trong các bộ visual studio 6.0

đặc biệt phiên bản này tuy là portable nhưng bạn có thể cài đặt toàn bộ những addin cần thiết cho công việc của bạn như VAX, VRE, ADS ....

<<<<<<<<<<<<< Đơn giản, gọn nhẹ, tiện dụng phải không nào ?????

Bác cho em hỏi cái này: bản này có cài được VAX 10.6.1845 không ạ?
    Tại trong bài viết là 10.6.1837 mà bản mới giờ là 10.6.1845 rồi. [IMG]images/smilies/icon_question.gif[/IMG]

Vừa update bản mới cho VC trên đó, giờ ko còn bị lỗi khi carsh open đối với 1 số máy

Trích dẫn Gửi bởi the_second
    Bác cho em hỏi cái này: bản này có cài được VAX 10.6.1845 không ạ?
    Tại trong bài viết là 10.6.1837 mà bản mới giờ là 10.6.1845 rồi. [IMG]images/smilies/icon_question.gif[/IMG]
    được bạn à, bạn chỉ cần chạy cái "langman cài vax cho visual studio portable" kia là vax nào cũng cài được
    mình đang xài ái này với cả vax 10.6.1845 mà

Đang điên đầu vì bản VS 6.0 ko chịu chạy trên Win7 thì gặp đc bác share bản portable này. Thiệt như bắt đc vàng. Thanks bác langman nhiều nhiều!

Hì. Đã down về dùng. Phải nói là rất ổn [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG].
    Mình chỉ có một thắc mắc là bản portable này có add các thư viện để lập trình hiển thị font Unicode ko vậy? Nếu có thì nếu mình muốn hiển thị 1 bảng messagebox có font Unicode thì cần làm thế nào được nhỉ?
    tks bạn nhiều nhé :X

Trang 2 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối