Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 3 của 3

mã nguồn chương trình một chiếc đồng hồ dễ thương trên nền desktop

giới thiệu xin vui lòng xem tại đây: Một chiếc đồng hồ dễ thương trên nền desktop
    còn đây là mã nguồn chương trình chính và chương trình tạo region từ file bitmap

chương trình mình viết tạm nên chưa có chú thích trong mã nguồn (các bạn thông cảm [IMG]images/smilies/1.gif[/IMG] mà mã nguồn ngắn lắm dễ đọc mà hì hì) các bạn có gì không hiểu cứ hỏi mình mình sẽ cố gắng trả lới sớm nhất.
    hướng dẫn chi tiết:
    hướng dẫn mã nguồn ứng dụng tạo region (bitmap-source.rar):
    http://www.mediafire.com/?k195cbv23ugsazh
    hướng dẫn mã nguồn ứng dụng chính, hiển thị đồng hồ (clock-source.rar):
    http://www.mediafire.com/?5roliqlg6knsttb
    mình thấy rất lạ là các bạn download clock-source.rar nhiều hơn là bitmap-source.rar trong khi đó ứng dụng bitmap-source.rar là ứng dụng tạo ra và lưu trữ region từ một file ảnh .bmp (bitmap) hầu hết mã nguồn ở đây. còn ứng dụng clock-source.rar chỉ lấy dữ liệu đã được lưu bởi bitmap-source.rar và vẽ lại form theo hình dạng được mô tả trong file chứa region được tạo ra bởi bitmap-source.rar trước đó [IMG]images/smilies/icon_question.gif[/IMG][IMG]images/smilies/icon_question.gif[/IMG]
    còn nữa muốn hiểu rõ mã nguồn của các ứng dụng trên các bạn nên biết sơ qua về lập trình đồ họa trên windows sử dụng GDI trong hướng dẫn mình chỉ giới thiệu sơ qua (nếu muốn mình sẽ viết hướng dẫn chi tiết hơn về này, mà có vẻ các bạn ít quan tâm đến vấn đề này mặc dù lập trình đồ họa trên windows sử dụng GDI rất thú vị)

Thanks bác, mình down về nghiên cứu rồi, sẽ cho ý kiến trong thời gian sớm nhất[IMG]images/smilies/wink.png[/IMG]

bài viết rất hay