Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 10 của 10

Cờ cá ngựa - Đồ án hướng đối tượng

Cái này không phải tớ viết mà do 2 đứa bạn tớ viết [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Publish cho mọi người cùng mổ xẻ tham khảo [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Sản phẩm:
    Mã:
    K3C6_OOP_DA_08520452_08520399_bin.rar

http://www.mediafire.com/?dj3jm2nybyn
    Mã nguồn:
    Mã:
    K3C6_OOP_DA_08520452_08520399_src.rar

http://www.mediafire.com/?tt1ztyzwtdj

chơi thế nào vậy bạn. Vào rồi mà không biết chơi thế nào

Đồ họa các bạn làm rất ấn tượng, có điều chơi hơi khó hiểu. Tại sao cứ đến lượt của ai đó đi thì có đến hai con súc sắc được reo, và tại sao người chơi không được chủ động trong việc điều chỉnh chọn lựa quân cờ cũng như nước đi của mình, chơi được một lúc mà cứ có cảm giác máy đánh hộ mình hết.

Ah cái này là do yêu cầu của đồ án là máy tự chơi, người chơi chỉ có thể đổ xí ngầu [IMG]images/smilies/tongue.png[/IMG]

Các bạn có thể xem ở đây

Trong lúc lập trình 2 tác giả này quên mất vấn đề độ phân giải màn hình, không tính toán lại kích thước cho nên trên 1 số độ phân giải, bàn cờ sẽ bị xén mất 1 đoạn ở cạnh dưới [IMG]images/smilies/tongue.png[/IMG]

Ah cái này là do yêu cầu của đồ án là máy tự chơi, người chơi chỉ có thể đổ xí ngầu
    Vậy thì mục đích ứng dụng thực tế đã bị xem nhẹ, tuy nhiên chương trình là mẫu khá tốt để các bạn khác có thể học hỏi kinh nghiệm.

Em không biên dịch được, toàn lỗi không ah. Ai chỉ em với ! [IMG]images/smilies/21.gif[/IMG]

Có ai chạy dc cái code này ko? Nó báo thiếu thư viện dsound.h?

Có ai chạy dc cái code này ko? Nó báo thiếu thư viện dsound.h?

Mã nguồn này biên dịch làm sao hả bạn ? Mình biên dịch toàn báo lỗi [IMG]images/smilies/dont_know.gif[/IMG]

Code chạy hoài không được, nó báo cái lỗi: Error1:fatal error C1083: Cannot open include file: 'dsound.h':
    Bác nào biết cách chạy chỉ em cái, thấy code hay quá mà chạy hoài hông được chán quá[IMG]images/smilies/18.gif[/IMG]