Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 10 của 10

cờ vua chơi online | Mã nguồn C++ về cờ vua

đây là đồ án ngành của mình (thực hiện trong 16 tuần)
    giao diện

do thời gian có hạn nên mình chưa hoàn chỉnh được chương trình. Nếu bạn nào thấy hứng thú có thể chép code về xem và tiếp tục phát triển. Do mình tự làm nên có gì không hiểu bản có thể hỏi mình.
    mô tả:
    ứng dụng gồm client và server
    các bạn chạy server trước rồi chạy client kết nối tới server, đăng nhập tên tùy ý, pass tùy ý (mình chưa thực hiện kiểm tra user ở sever) /chọn nhóm (cờ nhanh, cờ chậm, cờ chớp)/ thay đổi trạng thái (busy, waiting. chỉ user ở trạng thái busy hoặc waiting mới mời được user ở trạng thái waiting)/chọn người chơi khác và bắt đầu ván cờ.
    chương trình đã kiểm tra được những nước đi cơ bản trong cờ vua chưa kiểm tra được bắt chốt qua đường và phong hậu.
    do làm lần đầu nên còn sai nhiều lỗi, code còn rối, mình sẽ cố gắng hoàn chỉnh chương trình sớm nhất (do đang bận học lại [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG])

hướng phát triển tiếp theo:"việt hóa chương trình" (mình có thử việt hóa rồi. tất cả đều ok trừ việc gửi nhận dữ liệu qua socket [IMG]images/smilies/17.gif[/IMG])
    chương trình viết bằng VC++6.0 (MFC) sử dụng CAsynSocket (giao thức TCP)

Cảm ơn bạn rất nhiều!

cảm ơn bạn nhiều

Hôm nay tìm cái source về cờ vua,
    Gặp ngay topic này, thank bạn đã chia sẻ nhé!

Nhưng bạn cho mình hỏi cái lib ChessRules.dll ấy, bạn có source code build lib đó ko?
    Mình muốn xem rule cờ ấy mà [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Thanks & best regards!!

tớ có source code ChessRules (tự viết mà) mà lâu quá không đụng tới không nhớ để đâu nữa, để tớ kiếm lại, mai hay mốt tớ up lên cho

Hi bạn,
    Cảm ơn nhé, hj
    Waiting for you... [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

mã nguồn của bạn đây, mới kiếm lại được [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Mình mới năm nhất thôi, đoc chắc chả hiểu gì..! Nhưng cũng chép về.
    thanks..!

Trích dẫn Gửi bởi langthang1012
    mã nguồn của bạn đây, mới kiếm lại được [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]
    Oh, cảm ơn bạn nhé... member nhiệt tình [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Không biết lỗi gì luôn
    1>d:\ltwin lop moi\code co vua online\gamesvbt 4\gamesvbt.cpp(60) : warning C4996: 'CWinApp::Enable3dControlsStatic': CWinApp::Enable3dControlsStatic is no longer needed. You should remove this call.
    1> c:\program files\microsoft visual studio 9.0\vc\atlmfc\include\afxwin.h(4821) : see declaration of 'CWinApp::Enable3dControlsStatic'
    1>Linking...
    1>CVTRES : fatal error CVT1100: duplicate resource. type:MANIFEST, name:1, language:0x0409
    1>LINK : fatal error LNK1123: failure during conversion to COFF: file invalid or corrupt
    1>Build log was saved at "file://d:\LTWin lop moi\code co vua online\GameSVBT 4\Debug\BuildLog.htm"
    1>GameSVBT - 2 error(s), 1 warning(s)
    ========== Build: 0 succeeded, 1 failed, 0 up-to-date, 0 skipped ==========