Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Gửi và nhận file qua mạng LAN hay internet viết bằng VC++ 6 [Đầy đủ source code]

Đây là CT gửi và nhận file qua mạng LAN hay internet. Với internet bạn cần cấu hình NAT và firewall.

Server: Ô đầu là port để phía server nghe kết nối.
    Client: Ô đầu là tên host hay địa chỉ ip. Ô thứ 2 là port. Còn lại chắc các bạn hiểu được.

Trong CT em để đọc file vào gói tin để gửi với kích cỡ là 5MB. Lúc thử trên mạng LAN thì chạy rất là ổn, nhưng lúc thử trên internet thì nó loạn lên, chắc là do gói tin quá lớn phải vậy ko nhỉ ???

Cái server có thể phát triển thành Server để Lưu các tài nguyên được không?

Nếu được thì cũng hay, anh em mình tạo riêng một chỗ để upload và donwload các chuơng trình cũng như sách chia sẻ cho mọi người được thống nhất và dễ quản lí hơn.

Ờ... Cái này tạo ra cho mục đích chia sẻ file trên mạng p2p, 2 người dùng internet bất kì ấy mà. Còn muốn có 1 server thì phải có host, mà dùng ftp server là ngon nhất rồi còn gì !!!

cho hỏi cấu hình nat đối với sever thôi đúng không!

tuyệt vời, đang nghiên cứu cái này, có cái source của bác là e giải được nhiều vấn đề rồi

Cho em hỏi là phần port mình điền gì vào đó.Làm sao để open port,em điền số port là 100 thì client không connect được,các số khác cũng vậy,có port 80 của http thì giao tiếp được thôi.

Bạn sử dụng giao thức truyền file gì vậy? Có phải FTP không?

Trích dẫn Gửi bởi clone
    Cho em hỏi là phần port mình điền gì vào đó.Làm sao để open port,em điền số port là 100 thì client không connect được,các số khác cũng vậy,có port 80 của http thì giao tiếp được thôi.
    Bác nên mở các port ko phải là port well-known nhé.
    bác cứ điền vào ô port có số lớn hơn 1024 đi[IMG]images/smilies/2.gif[/IMG][IMG]images/smilies/2.gif[/IMG]

bác có code được trên borland C++ k vậy.Em đang cần cái truyền nhận bằng udp trên borland C++ mà viết mãi chưa được( em muốn truyền gói dữ liệu 1024 bác ạ)