Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 7 của 7

project và source code đề tài Datamining

Sự phát triển của công nghệ thông tin và việc ứng dụng công nghệ thông tin trong nhiều lĩnh vực của đời sống, kinh tế xã hội trong nhiều năm qua cũng đồng nghĩa với lượng dữ liệu đã được các cơ quan thu thập và lưu trữ ngày một tích luỹ nhiều lên. Họ lưu trữ các dữ liệu này vì cho rằng trong nó ẩn chứa những giá trị nhất định nào đó. Tuy nhiên, theo thống kê thì chỉ có một lượng nhỏ của những dữ liệu này (khoảng từ 5% đến 10%) là luôn được phân tích, số còn lại họ không biết sẽ phải làm gì hoặc có thể làm gì với chúng nhưng họ vẫn tiếp tục thu thập rất tốn kém với ý nghĩ lo sợ rằng sẽ có cái gì đó quan trọng đã bị bỏ qua sau này có lúc cần đến nó. Mặt khác, trong môi trường cạnh tranh, người ta ngày càng cần có nhiều thông tin với tốc độ nhanh để trợ giúp việc ra quyết định và ngày càng có nhiều câu hỏi mang tính chất định tính cần phải trả lời dựa trên một khối lượng dữ liệu khổng lồ đã có
    Với những lý do như vậy, các phương pháp quản trị và khai thác dữ liệu truyền thống ngày càng không đáp ứng được thực tế đã làm phát triển một khuynh hướng kỹ thuật mới đó là Kỹ thuật phát hiện tri thức và khai phá dữ liệu (KDD - Knowledge Discovery and Data Mining)
    Mình vừa nghiên cứu và xong đề tài này với các thuật toán Apriori, FP-growth , Kmean, Classify và một số ứng dụng nữa/ mọi người ai tham khảo thì lấy về nhé.

Mã:
    File: DataMining.rar (18.64MB)http://www.mediafire.com/download/wxetem1mznm/DataMining.rar
    (Nguồn Từ congdongcviet.com . copy để lại cái này nhé )
    FIle nặng quá. mọi người rănh up hộ mình nhé

các bạn để thư mục TapHoc trong ổ D nhé . còn tập kiểm tra là có các ký tự và một số biển số xe để nhận dạng biển số.

bạn có source code về vấn đề preprocessing không cho mình xin.mình đang cần nó
    thanks

Hic. sao tớ down source code của bạn thansautk trên link mediafire ko được vậy?
    Tớ đang làm cái này muốn tham khảo, bạn nào có up lại giúp tớ với nhé.
    Many thanks,

Trích dẫn Gửi bởi tuyenhlt
    Hic. sao tớ down source code của bạn thansautk trên link mediafire ko được vậy?
    Tớ đang làm cái này muốn tham khảo, bạn nào có up lại giúp tớ với nhé.
    Many thanks,
    Mình down dc mà, bạn copy link vào cửa sổ mới là dc

Mìnmuoonxxs chuyển cơ sở dữ liệu giao dịch lưu ở một file .txt, mình muốn chuyển sang dạng cơ sở dữ liệu sử dụng cho cho khai thác luật kết hợp, có nghĩa là item nào xuất hiện trong giao dịch là 1, còn không xuất hiện là 0. Bạn nào có code cho mình xin với. thank các bạn nhiều

Anh ơi!
    Sao em down tài liệu không được vậy?
    Em đang cần cái này để tham khảo.