Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 4 của 4

game đào vàng sử dụng C++ hoặc C# ??

Như thế này em cũng mới tập tãnh học C++ thôi, nói chung là còn gà lắm. Hôm qua hên xui bốc ngay môt đề tài lấy điểm cuối kỳ là sử dụng C++ hoặc C# để làm game đào vàng, có thêm chức năng đấu 2 người chơi thông qua mạng Lan.

Thú thật bây giờ em chẳng biết bắt đầu từ đâu và các bước thế nào.Em hi vọng bác nào hãy cho em một lộ trình làm game này, em xin chân thành cảm ơn.

Game đào vàng ??? Đề tài có mô tả game ấy như thế nào ko ? Nếu nó yêu cầu thật , thật, thật sự vô cùng đơn giản thì may ra có chút xíu nhỏ nhoi hy vọng [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG])

Bạn cần có kiến thức về thiết về xử lý đa tiến trình để thiết kế luồng game, biết xử lý đồ họa game ở trình độ cao, hiểu biết về giao tiếp mạng ....v...v......

Bước đầu tiên bạn nên làm là tìm đọc các tài liệu về lập trình game, xem trong đó họ hướng dẫn cách lập trình những game mẫu, từ đó bạn sẽ có hướng đi của mình

@Edit: À quên, bạn có thể kiếm mấy cái thư viện game engine thử xem, hình như làm theo cách đó sẽ dễ hơn nhiều. Tui ko chuyên về game nên cũng chịu mấy cái thư viện này

mình có thể giúp dc bạn , nếu như game đó bạn định làm = C++ , và chỉ là game 2D thì ok , và mình cũng vẫn đang là sinh viên nên kiếm 1 người có đam mê về lập trình game để lập team ( học hỏi là chính ) nếu bạn có hứng thú thì inbox mail : otaku2986@gmail.com cho mình biết nha

Ủng hộ bạn nào muốn viết Game Single, khó thì không tới mức khó, dễ thì cũng phải bẻ ra ăn ngay cho dòn. Trên dđ nếu bạn có hứng thú, mình cũng có kinh nghiệm khoảng 0.5 năm nên có thể thể trợ giúp bạn đôi điều. Có thắc mắc cứ hỏi, trên CĐCV không ít người còn có thâm niên hơn, đôi lời tâm sự cùng bạn. Nửa tiếng có thể ra cho bạn một khung sườn trò chơi nào đó nhưng thuật toán vẫn là điều bạn phải quyết định. Đào vàng, kiếm của, VLTK, KT, đủ thứ, ... vẫn không qua những tên phải kiếm gạo nuôi vợ con. Tin hay không thì tùy bạn, hãy sống thực dụng hơn !Bạn hãy làm thử vướng mắc gì anh em cùng giải quyết.