Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Hướng dẫn khắc phục lỗi không tìm thấy MSVCR80D.dll

Tình cờ lang thang trên mạng thì thấy trang này : _http://www.devmaster.net/forums/showthread.php?t=9703

Mình chỉ tóm tắt lại cách làm cho những bạn nào tiếng anh chưa vững thôi, ai pro tiếng anh thì đọc trực tiếp trong đó tốt hơn.

Nguyên nhân lỗi : VC2k5 và ổ cứng có ít nhất 1 partition là FAT32, NTFS ko có lỗi này
    Cách sửa : vào Solution Explorer, nhấn chuột phải vào Project, chọn Properties > Manifest Tool > General, vào mục Use FAT32 Work-around và chọn yes. Tiếp theo chọn Build > Clean, sau đó lại chọn Build > Rebuild All

cách này đúng là hiệu quả! thanks bác nhìu

Thanks bạn , cách này thật hữu dụng quá , mình đang đau đầu vấn đề này !

Thank !

bạn ơi solution explorer nằm ở đâu mìh tìm ko ra....

Trích dẫn Gửi bởi thanks
    bạn ơi solution explorer nằm ở đâu mìh tìm ko ra....
    Vào menu View > Solution Explorer

Lỗi này có thể là lỗi khác. Bạn chụp hình lỗi được không ? Bạn build project nào, dùng trình biên dịch nào, hệ điều hành nào ?

hi lúc trước em chạy ok, mà hôm bữa add thằng openCV vào thì nó vậy . nên em thử test cái ví dụ đơn giản mà hắn vẫn báo lỗi

Trích dẫn Gửi bởi emily
    Thanks bác nhìu .Em thắc mắc là nó không chạy ra dòng lệnh mà trở lại cửa sổ chính lun.
    Nó chạy ra rồi và tắt rất nhanh luôn. Muốn nó dừng lại thì bạn dùng hàm getch() hoặc system("pause")

PS : Lần sau bạn nên lập topic khác. Lỗi bạn hỏi ko liên quan gì đến lỗi mà topic này đang bàn đến.

Thanks bác nhìu .Em thắc mắc là nó không chạy ra dòng lệnh mà trở lại cửa sổ chính lun.