Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 17 của 17
    Trích dẫn Gửi bởi chuong01
    Ai ghé qua xem giùm em cái lỗi trên tí ạh?
    Em dùng Visual Studio 2010 Ultimate và Win7. Hix đang học MFC...
    Gỡ đi cài lại. Theo mình nghĩ thì tại 1 lần Debug nào đó, cậu đã truy file nguồn trong MFC rồi thay đổi và lưu lại. Như thế lần sau gặp và biên dịch lại nó lỗi từ file header từ trong thư viện nguồn là được nhiên.

Trích dẫn Gửi bởi okitakimura
    chào bạn!
    Bạn có tài liệu nào về MFC cho bản 2008 ko, mình tìm mà chỉ có cho vc++ 6.0 thui
    Bản MFC 2008 nếu cài SP1 có thêm Feature Pack tôi bạn ạ. Còn về làm việc với MFC thì từ bản VC++ 6.0 đến 2008 đều như nhau, cái chính là giao diện của VS bị thay đổi thôi. Chịu khó lần mò là sẽ quen bạn ạ

Trích dẫn Gửi bởi okitakimura
    chào bạn!
    Bạn có tài liệu nào về MFC cho bản 2008 ko, mình tìm mà chỉ có cho vc++ 6.0 thui
    Tìm cuốn Lập trình Windows với MFC của tác giả Lê Ngọc Thạnh; đây là cuốn sách cực kỳ hay, hướng dẫn trên VC++6.0; OK?

Bác Pro ơi hướng dẫn thêm về tạo menu và 1 diaglog thực hiện công việc nào đó đi, ví dụ diaglog thực hiện a+b chẳng hạn đó [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Đang ở
    hà nội
    Mình đầu tiên tiếp cận với MFC nên có nhiều giáo trình quá mình không phân biệt được. có cuốn thì lập trình trên giao diện có sẵn chỉ thêm các đối tượng button, editbox,.. và thiết kế các hành động cho các command button này thôi.
    Còn có một giáo trình là viết toàn là code để tạo ra từng cửa sổ, từng đối tượng luôn.
    Vậy cho mình hỏi. Học cái nào đây??

Khi làm việc tôi đã tham gia 2 project có sử dụng MFC, học hỏi source từ 2 project MFC khác, sử dụng 2 thư viện được phát triển từ MFC. Theo kinh nghiệm của tôi bạn nên nắm vững cơ bản cách viết code khi sử dụng MFC. Như vậy bạn sẽ dễ dàng thích ứng khi phải làm việc với những dự án có sử dụng MFC. Vậy bạn nên xem những giáo trình chỉ chi tiết từ cách viết code để tạo cửa sổ, button, dialog, message handler, ...

Ngoài ra, để nắm vững cơ bản MFC. Trước khi học MFC bạn nên nắm vững cơ bản Win API.

cảm ơn bạn litikali rất nhiều

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12