Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 3 của 18 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 176
    Trích dẫn Gửi bởi langman
    ơ mà set đóng băng thời gian tớ có demo ở bên chap4 rồi mà
    tớ có đọc rồi [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG] ý tớ là demo theo nhiều kiểu đó [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG] theo cả cácb giangho nói đó [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG] (làm phiền cậu rồi :P)

P/s : ASM có phải hiểu sâu mới đọc được code để có thể hiểu được cụ thể chương trình xử lý biến đó ở đâu và xử lý như thế nào không ? vì như vậy mới có thể tự chỉnh sửa được theo ý mình :">

Em làm theo hướng dẫn ở trên thì bị cái lỗi này lúc unpack file pokemon.exe:

Trích dẫn Gửi bởi Hogashi
    Em làm theo hướng dẫn ở trên thì bị cái lỗi này lúc unpack file pokemon.exe:

theo như giao diện của bạn thì bạn chạy xp à
    vậy bạn có dùng tài khoản có quyền admin ko . (hoặc bạn đã download file msvbvm50 của mình về chưa ,)
    mình load về unpack lại vẫn thấy hoàn toàn ok mà, hiện giờ mình ko có os xp để thử

ngoài ra bạn cũng có thể tìm 1 tool unpack khác
    hoặc tự unpack bằng tay và đây mà 1 video hướng dẫn unpack aspack
    Mã nguồn PHP:
    http://www.mediafire.com/?nbulyzeuojm  
    cũng ko quá phức tạp phải ko nào

Thanks anh, em xoay xở unpack nó được rồi nhưng ko dùng OllyDbg để tìm OEP được, tìm trên google thì trong bài hướng dẫn thế có đoạn thế này:

ASPack uses a PUSH + RETN instruction as a jump to OEP(PUSH + RETN = JMP), so step through the loop until you hit the RETN instruction. Step into it(F7) and you’ll land at OEP.
    Em đã làm theo cái hướng dẫn đó và video của anh nói nhưng ko tìm được cái RETN đó ở đâu để "Step into" đến OEP cả

Trích dẫn Gửi bởi langman
    Chap 5 : Cheat mode

ha...hay. mình đang tìm mấy cái này đây.thanks

Cảm ơn langman nhiều. Tut này khá rõ ràng chi tiết và cũng dễ thực hiện, tuy nhiên mình mới bắt đầu học c nên còn nhiều khó khăn. Sẽ cố gắng học hỏi ở langman thật nhiều!

Trích dẫn Gửi bởi gadienluc
    ha...hay. mình đang tìm mấy cái này đây.thanks
    ừ, được oy, up nửa chap 5
    xong cái bài tập lớn rồi up tiếp

Hic đêm nay em mới rỗi làm theo hướng dẫn của anh Quang.
    Trước hết em cảm ơn anh vì làm 1 tut rất hay cho anh em.

Em làm theo hướng dẫn set point thì chạy OK .
    Nhưng mà khổ nỗi em áp dụng cho mấy game mini có sẵn trong Window 7
    Mỗi lần bật lên address cũ lại thay đổi.

Hôm nọ trên Lab em nghe anh nói là có cách tìm được cái adress loại dynamic này.
    Mong anh viết nốt tut hướng dẫn cách tìm Adress Dynamic để cho em cũng toàn thể anh em được mở mang thêm kiếm thức.
    Thank đại ca trước nếu đọc bài này của em [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi tucute89
    Hic đêm nay em mới rỗi làm theo hướng dẫn của anh Quang.
    Trước hết em cảm ơn anh vì làm 1 tut rất hay cho anh em.

Em làm theo hướng dẫn set point thì chạy OK .
    Nhưng mà khổ nỗi em áp dụng cho mấy game mini có sẵn trong Window 7
    Mỗi lần bật lên address cũ lại thay đổi.

Hôm nọ trên Lab em nghe anh nói là có cách tìm được cái adress loại dynamic này.
    Mong anh viết nốt tut hướng dẫn cách tìm Adress Dynamic để cho em cũng toàn thể anh em được mở mang thêm kiếm thức.
    Thank đại ca trước nếu đọc bài này của em [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    Thì bạn dùng CheatEngine đó để tìm address gốc hướng dẫn thì trên mạng có hết rồi.
    Mấy anh có thể chỉ em viết cái dll dynamic để cheat game không. Em thank trước.

Bài viết hay quá, nhờ vậy mới biết về C++ ... Cám ơn nha !!! À còn thanh bar, dùng Unknow trong game Rockman thì không được rồi
    Sao cũng cám ơn

Trang 3 của 18 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối