Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 18 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 8161718
Kết quả 171 đến 176 của 176
    Trích dẫn Gửi bởi hoaithy92
    đào mộ tí, các anh cho mình hỏi trước khi tiến hành hack hiết mấy cái này mình cần học và làm quen gì trước ko ạ ??

e có kiến thức C/C#, Java, VB ... như vậy đủ chưa hay còn gì nữa hem ??

em thấy mấy cái mã hex, này kia khó hiểu quá, làm cách nào để hiểu được nó và nhận biết nó là gì ??

có cần học luôn ngôn ngữ máy tính hok các anh nhỉ :v
    Bạn chiến đc assembly ko [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]
    Với WinAPI nữa.

Cho mình hỏi xíu, làm thế nào để xác định được 1 game có tool chống hack vậy? Nó có gameshield thì không nói nhưng mà cái tools đó chạy ẩn thì sao? Mình cũng hỏi thêm là có 1 số game mình hack = cheat engine thì cái address nó thay đổi mỗi lần mình start game lên, đấy có phải là 1 phương pháp chống hack không vậy? Mình không rành cho nên hỏi vậy, có gì xin chỉ giáo

Theo mình thì bạn nên nghĩ rằng, mình làm được thì người khác đã làm được từ lâu rồi. Nguyên lý là ở đây : Chi phí bạn phải bỏ ra để chống Hack là bao nhiêu, có thể làm nản chí hacker hay không. Chẳng có cái gọi là tool chống hack, chạy ẩn hay không chỉ là chuyện tức thời. Các phần mềm bảo mật nếu không bắt kịp thời cuộc thì cũng coi như bỏ, bạn mường tượng ntn : Người làm và người phá thì giống như 2 kẻ chạy trên vòng tròn khép kín, có lúc người này đụng được sau lưng người kia và có lúc người kia đụng được lưng người này. BKAV, Norton, v.v... thì cũng vậy.

Có ai biết fix lỗi QUnpack không ?

Xin lỗi đã đào mộ, các bạn rành lập trình cho mình hỏi cái. mình muốn chuyển cái hack này sang giao diện windown form. cho người dùng nhập được tên tiến trình hoặc chọn được tên tiến trình, cho người dùng nhập số điểm, số mạng. chọn đóng băng thời gian dạng check, auto tìm cặp dạng check,... và bấm nút hack thì nó sẽ hoạt động ấy.... mình không biết làm sao để chuyển từ class sang windown form hết. các bạn giúp mình cái nhé [IMG]images/smilies/1.gif[/IMG] cái này nghe có vẻ như mang dao mổ bò đi giết gà, nhưng vì mình đang tập lập trình nên mình muốn thử.

Xin chào Anh Quang, trước hết tôi xin cảm ơn Anh đã viết bài chia sẻ cho mọi người, bài viết mà tôi tìm mãi mới gặp. Nói thật tôi là người chơi võ lâm truyền kỳ 2 lâu rồi nhưng không biết về lập trình và có một vài thứ muốn hỏi Anh nếu Anh co thời gian mong Anh giành chút thời gian trả lời dùm tôi.
    - Tôi không biết về lập trình liệu có tự làm được auto một vài tính năng đơn giản trong võ lâm truyền kỳ 2 hay không ? (VD:cho nhân vật tự động trồng cây và nhặt túi hoặc nhặt túi khi giết boss rơi ra...)
    - Nếu có thể Anh có thể chỉ dẫn cho mọi người làm một phần mềm auto như trên không?

Tôi xin chân thành cảm ơn!

Trang 18 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 8161718