Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 15 của 15

- Ko biết sao nhiều người thích viết virus vậy ko biết! Viết ra để làm gì, cho ai sài (chắc cưởng ép các nạng nhân phải sài quá T_T), liệu những thứ ấy sau này có giúp chúng ta "sống sót" được ko ???! Cái nguy hiểm hơn là viết bậy rồi phát tán tùm lum là có thể "đi tù" như chơi! Tại sao ko chứng tỏ tài năng của chúng ta bằng cách làm những gì có ích cho xã hội ấy! Bạn viết ra rồi có dám "vỗ ngực xưng tên" là do bạn viết ko, hay chỉ là một cái nickname để lại...!
    - Vài ý kiến (lẩn bức xúc) của mình, ai lở dính vô rồi thì nên rút lui, đừng để sau này phải ngồi than thân trách phận : "Tại sau mình là một thiên tài, một thời oanh liệt mà lại phải khổ sở kiếm sống thế này...!"
    híc...chỉ là đưa code virut đơn giản lên cho mọi người cùng thảo luận và học hỏi kinh nhiệm tý thôi mà bạn...xem trọng hóa vấn đề này quá[IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Học hỏi thôi mà bác, có gì mà phải làm quá như vậy ? Nói như bác thì người ta vẫn nuôi vi trùng, virus lao, AIDS, dịch hạch ... trong phòng thí nghiệm để làm gì ? Là để nghiên cứu tìm ra các loại thuốc để chữa trị đấy bác ạ ! Có những người viết virus cũng vì mục đích như vậy, chỉ là nghiên cứu thôi nhưng cũng có những người lại viết vì mục đích xấu. Còn em, em thấy mã nguồn của virus là những thứ rất hay, nó đúc kết những cái hay nhất của lập trình C/C++ như con trỏ, tự tham chiếu ...

Mr rapidcalight cường điệu hóa vấn đề quá, mình cảm giác bạn đang áp đặt suy nghĩ lên mọi người thì phải.Viết virus và test thử chả có gì là xấu cả, bạn có thể dùng nó để phá hoại cũng chả sao, 1 cách học tập cực kỳ hiệu quả.Nếu bạn không viết virus thì Nguyễn Tử Quảng và mấy cái như kaspersky sẽ bị sập tiệm hết.Bao nhiêu người sẽ thất nghiệp đó bạn biết không ? Hì hì giỡn chơi chút nhưng mà có phần đúng mờ.Mình đã từng viết virus, không thấy nó có gì là xấu cả.Đơn giản chỉ là cách tìm hiểu về hệ thống sâu hơn mà thôi.Thế giới sinh ra phải có người xấu kẻ tốt không thì chả bao giờ cân bằng được cả.Thế giới ảo của chúng ta cũng vậy thôi :d.Có hacker thì có các sercuritier.Nếu toàn người tốt thì thế giới sẽ ra sao [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG])

virus này hay, em cũng từng thấy 1 con trên diễn đàn web, tác giả nói chạy 1 cái là bị reset ổ cứng nên ko dám thử (chơi với dao có ngày đứt tay ^^).
    => Sao cviet ko lập box: "Viết virus" hay "Diệt virus" bằng C nhỉ? Vì nói đến virus em thấy ai cũng háo hức ^^ (em bị nhiễm rồi thì vừa sợ vừa "vui").

Trích dẫn Gửi bởi Emerald214
    virus này hay, em cũng từng thấy 1 con trên diễn đàn web, tác giả nói chạy 1 cái là bị reset ổ cứng nên ko dám thử (chơi với dao có ngày đứt tay ^^).
    => Sao cviet ko lập box: "Viết virus" hay "Diệt virus" bằng C nhỉ? Vì nói đến virus em thấy ai cũng háo hức ^^ (em bị nhiễm rồi thì vừa sợ vừa "vui").
    Đúng là nhàn cư vi bất thiện, viết virus là một việc làm vô bổ chả đem lại cái lợi ích gì, để cái thời gian đó mà học hay làm cái khác có ích cho ta hơn đi.
    Chốt lại một câu học là để kiếm tiền.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12