Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Virus conficker Rootkit, cơ chế của nó như thế nào?

con này có khả năng qua mặt được hầu hết các Antirootkit,mình không nhìn thấy process của nó đâu nhưng hễ mà cắm USB vào là nó tạo autorun ngay,chứng tỏ là trong máy có virus,Mình khong biết cách nào diệt con này vì con này thường xuyên chặn các trang virusvn.com,viruslist.com, microsoft
    ai đó chỉ mình cách diệt nhé,và nói xem cơ chế thế nào mà nó rootkit siêu thế

bạn nén vào thì phải đặt pass chứ, tớ quên ko tắt kis thế là phải download lại

Con này diệt cực kỳ đơn giản.Bạn có thể làm như sau:
    1.Lên mạng, vào trang bkav.com.vn download chương trình bkavpro mới nhất về.
    2.Cài nó vào. Không cần quan tâm bản quyền gì hết.
    3.Bật chương trình bkavpro lên và quét toàn bộ máy tính.Đảm bảo bkavpro sẽ nhận ra con virus này và diệt gọn nó.
    Nếu các bạn ko tin thì thôi.Nhưng mà tôi đã thử rồi và thấy rất hiệu quả.Tôi chỉ dùng bkavpro beta thôi mà còn diệt con virus này.

Em giải nén ra là báo diệt vi rút luôn,Nhưng sao trong máy nhà em nó cũng còn nhiều file này nhỉ.
    Em dùng cả synmatec và bkav(không phải pro>>mỗi tháng down 1 lần nhé).Cũng yên tâm phết

con này tớ biết, dùng bkav là kill được. đừng dùng dao mổ trâu để giết gà. chỉ cần bkav-"con dao giết gà" là giết được.

con này bạn dung kis 7.0 là diệt được mà.

dùng Bkav là ok . bkav có cả bẫy mạng để tóm thông tin mà con conficker gửi đi,ngoài ra họ có thể lần theo dấu vết để xác định máy chủ gửi lệnh tấn công cho con conficker.thông tin chi tiết xin mời qua forum bkav.

PS:tớ có 1 dạo làm trong trung tâm an ninh mạng Bkis đó nhưng gà lắm [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Bạn có thể dùng microsoft Security Essentials cuả hãng microsoft miễn phí bạn có thể phòng ngừa diệt miễn phí. phần mềm này vô cùng nhỏ gọn nhưng rất mạnh mẽ bạn dùng thử sẽ biết hiều quả và nó có các bản dùng cho 2 loại win hiện nay tại trang chủ [IMG]images/smilies/cool.png[/IMG]