Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 8 của 8

file autorun.inf trên usb không thể xóa trừ khi format cả ổ?

Chào mọi người
    Hôm trước mình ra tiệm nét chơi, lúc về thì phát hiện trong usb mình có 1 em virus. Con virus thì xóa dễ dàng nhưng file autorun.inf của nó thì không tài nào xóa được bằng cách soft như XueTr,unlocker mà chỉ mất khi usb bị format thôi. Mình vào luôn win trên đĩa hirent để xóa mà vẫn không được. Mở bằng notepad + để xem nội dung cũng không được. Kích thước nó là ( 16KB ). Vậy mọi người cho hỏi nó đã làm bằng cách nào mà không xóa được vậy. Cám ơn mọi người

Cái bạn nhìn thấy không phải là cái thực. Hãy nén thành file 7zip xem có được không, nếu được đính kèm lên đây!

Hiện file ẩn ( file ẩn bình thường và file ẩn hệ thống ) và hiện đuối mở rộng ( 1 vài file exe giả mạo folder ) xem sao bạn.
    Mình nghĩ máy bạn đã bị dính virus chứ ko chỉ usb.
    Kiếm được file exe nào khả nghi thì upload lên [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Nó không mở hay nén được bằng mọi chuơng trình. Nhìu lúc nghĩ nó không có thật nhưng cái size nó hiện lên 16 kb và mở winrar hay 7 zip thì có trong listbox chỉ không nén được tức FindFirstFile và FindNextFile là thấy làm mình khó hiểu. Và mình chắc chắn là máy mình không có virus vì mình hay vọc virus nên thuộc luôn cái list process chuẩn trong xuetr và cũng không thấy dấu hiệu tạo autorun hay mở autorun liên tục để cấm xóa

Bạn cứ thử up một file nào đó lên xem sao! virus thì chỉ bị trong máy thui - bạn cứ up thử lên web đi ! chắc đc đó! còn ko thì bạn vào bb.com.vn/pro/diet-virus-truc-tuyen/virscan-online.html của Bakv thử nha!

Cái đó là có thật nhưng mà nó là do lỗ hổng của window XP.

Trích dẫn Gửi bởi noone2407
    Cái đó là có thật nhưng mà nó là do lỗ hổng của window XP.
    Tôi đang chờ nghe bạn nói về lỗ hổng đó đây. [IMG]images/smilies/18.gif[/IMG]
    P/s: Buồn buồn cầm "đá" đi ném, ai xui dính ráng chịu. [IMG]images/smilies/18.gif[/IMG]

search trên mạng thì nó ra trang này đây ^-^ chẳng biết có phải tình trạng của chủ thớt ko. Nhưng nó có ghi cách xóa hoàn toàn file đó.
    http://orbit.cocolog-nifty.com/suppo...oruninfmm.html