Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Virus Autorun USB dù Windows đã Disable Autorun

Hi all,

mình mới nhiễm con virus này trên Windows XP2 desktop, sau đó cắm usb nhiễm virus sang windows 7, mặc dù windows 7 đã tắt autorun, nhưng con virus này vẫn chạy được autorun trên đó

theo mình thì autorun này khá mới lạ, anh em nào quan tâm có thể "học hỏi" thêm chút xíu nhé !

thanks đã quan tâm

[IMG]images/smilies/lick.gif[/IMG][IMG]images/smilies/lick.gif[/IMG][IMG]images/smilies/lick.gif[/IMG][IMG]images/smilies/lick.gif[/IMG][IMG]images/smilies/lick.gif[/IMG]

hình như nó không chạy = key auto run của windows, mình vừa tìm hiểu, chỉ cần quyét thư mục ( bằng hàm FindnextFile ) là bị liền --> quá hiểm

--> bằng chứng là mình dùng Winrar mở là bị

đây là 1 phiên bản mới của conficker !

Mình không quan tâm nhiều đến virus lắm. Cứ có là xóa. Chẳng chọc ngoáy gì [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

hiểu về nó cũng giúp xóa nó 1 cách triệt để hơn mà

gửi nó lên bkav đi bác bỏ vào đây làm cái gì lại chết oan bây giờ.

mẫu này là mẫu virus lây nhiễm lợi dụng lỗ hổng của file lnk

Mình cũng bị nhiễm con này , dùng bkav home free quét là xong , trong khi kaspersky ko diệt đc tận gốc [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG])

tớ thì chả cẩn dùng phần mềm diệt virus gì hết. cứ cài một cái máy ảo HDH Linux như cenos chẳng hạn, sao đó cắm USB vào thì nó sẽ chạy thẳng vào máy ảo, thế là đó cha nó cũng không autorun được, giờ chỉ cần xóa những file nghi vần virus là xong.