Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 29

Thực thi luôn file .exe mà không cần Click chuột

- Giờ em có viết 1 con Trojan , thì đã viết thành công 98% rồi , giờ chỉ còn là làm thế nào cho nó khi tới máy tính khác lập tức tự động chạy luôn mà không cần Click . Hay em muốn hỏi có cách gì mà từ chương trình khác gọi sang cái file Trojan .exe của nó để nó chạy được hay không .

- VD như mở 1 chương trình Window Media ( ví dụ thôi nhá ) thì nó gọi đến chương trình của em và thực thi điều em muốn thì liệu có làm điều này được ko , chỉ giúp đỡ em

Copy nó vào thư mục Start up của nạn nhân. Ở phiên làm việc sau nạn nhân sẽ nhận đủ [IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi hocphp_1998
    - Giờ em có viết 1 con Trojan , thì đã viết thành công 98% rồi , giờ chỉ còn là làm thế nào cho nó khi tới máy tính khác lập tức tự động chạy luôn mà không cần Click . Hay em muốn hỏi có cách gì mà từ chương trình khác gọi sang cái file Trojan .exe của nó để nó chạy được hay không .

- VD như mở 1 chương trình Window Media ( ví dụ thôi nhá ) thì nó gọi đến chương trình của em và thực thi điều em muốn thì liệu có làm điều này được ko , chỉ giúp đỡ em
    Trojan hả.
    cái này cũng hay đó.
    thường thì người ta vẫn hay để cho người dùng kích vô, nhưng hình thức kích khác nhau.
    mình lây ví dụ nhé.
    con Trojan của bạn có hình dáng rất đẹp, hình trái tim chẳng hạn.
    nếu bạn là người dùng bạn có kích vào xem không.
    khi đã kích rùi thì bạn sẽ làm gì, cái này thì chắc bạn cũng biết đúng không?

[B]
    Trích dẫn Gửi bởi Wazi Armstrong
    Copy nó vào thư mục Start up của nạn nhân. Ở phiên làm việc sau nạn nhân sẽ nhận đủ [IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG]
    À nhưng anh ơi thư mục Start Up thì lại có các user khác nhau vậy em bỏ vào All User thì nếu User của em là Admin cấp cao hay User thường thì phiên làm việc sau nó tự động chạy chứ ???

Mà copy vào đó thì khác nào click vào file cho nó chạy , em muốn làm thế nào nó tự động chạy luôn ngay khi tải về mà chưa click

mún ko cần click mà vẫn chạy virus ?, có con configker nè, chỉ cần mở thư mục là dính virus: Virus Autorun USB dù Windows đã Disable Autorun

Trích dẫn Gửi bởi TQN
    Một con trojan mới, ngưỡng mộ thiệt. Đầu tiên là down về tự chạy, sau đó là hide trong Task Manager. Siêu thiệt.
    Khi nào bạn làm xong, bạn gởi cho mình một con với nhé, không cần source, chỉ .exe thôi. Để mình học hỏi, nghiên cứu nó [IMG]images/smilies/wink.png[/IMG]
    - Nói chung là chức năng của nó thì em nghĩ rất nhiều ngày và sửa đi sửa lại cho thành chuẩn , em muốn nó phải có các chức năng như :

+ Tải về là chạy ko cần Click
    + Ẩn trong Task Manager ( Tab Process ) đối với người sử dụng mù tin học , còn với người giỏi tin học thì hiện nhưng ấn vào End Process thì nó ko bị tắt
    + Ẩn trong msconfig/start up
    + Nếu nó được thực thi thì nó tự động copy sang nơi khác , cứ xóa nó đi thì nó lại hiện lại ( điều này em đã làm được rồi )

- Điều quan trọng là phải vượt mặt được phần mềm diệt virus để thực hiện mục đích mong muốn

- Em sẽ gửi file .exe cho anh xem nhưng mấy lần trước tại em cứ nghĩ là đã Gen ra file .exe thì ko bị dịch ngược nhưng ko ngờ lại bị mất đoạn code Beta đầu tiên nên giờ em đang xem dùng tool nào thật kĩ để chống lại dịch ngược .

- Mà cái con Trojan này đoạn code của em viết trông rất đơn giản , phải nói là cực đơn giản chứ ko viết được Pro như các anh ở đây , nên em băn khoăn ko biết liệu phần mềm diệt virus có phát hiện ko . Vì nó chỉ như là thay tay = công cụ cho nó nhanh thôi

+ Tải về là chạy ko cần Click
    + Ẩn trong Task Manager ( Tab Process ) đối với người sử dụng mù tin học , còn với người giỏi tin học thì hiện nhưng ấn vào End Process thì nó ko bị tắt
    + Ẩn trong msconfig/start up
    - Điều quan trọng là phải vượt mặt được phần mềm diệt virus để thực hiện mục đích mong muốn
    Mà cái con Trojan này đoạn code của em viết trông rất đơn giản , phải nói là cực đơn giản
    Hic hic, bạn làm được 4 cái trên mà còn bảo là đơn giản thì mình phong bạn làm sư phụ luôn.

Không cần click chuột mà vẫn có thể thực thi sẽ là vấn đề rất khó khăn, tất nhiên là vấn đề không phải là không thể!

Loại hình virus AlexF đưa ra rất phổ biến từ năm 2010, hình thức của nó không phải là sử dụng Autorun mà chèn thêm mã vào các file exe, chúng cũng có tới vài biến thể và hiện nay vẫn còn có sức lây lan mạnh trên mọi phiên bản của Windows. Đây là một loại virus rất nguy hiểm, bản thân Kevin cũng ngại loại virus này, chỉ cần nhiễm vào máy thì khó mà có thể phục hồi được. Tuy nhiên loại virus này đã được phát hiện bởi các Antivirus, chỉ cần máy tính có cài Antivirus là không còn lo lắng nữa.

Trích dẫn Gửi bởi AlexF
    mún ko cần click mà vẫn chạy virus ?, có con configker nè, chỉ cần mở thư mục là dính virus: Virus Autorun USB dù Windows đã Disable Autorun
    Đồng ý với anh là cái con virus configker tự động chạy . Nhưng điều quan trọng là cái cơ chế nó như thế nào , chỉ cần biết cơ chế thì sẽ viết được . Ko biết nó chọc vào chỗ nào Registry , chỉ có chọc vào Registry thì mới có khả năng thế

File chạy .exe của em không bị phần mềm virus phát hiện em kiểm tra rồi . Code của em viết rất ngắn nên các trình virus chắc ko nghĩ đó là tín hiệu của virus

Một con trojan mới, ngưỡng mộ thiệt. Đầu tiên là down về tự chạy, sau đó là hide trong Task Manager. Siêu thiệt.
    Khi nào bạn làm xong, bạn gởi cho mình một con với nhé, không cần source, chỉ .exe thôi. Để mình học hỏi, nghiên cứu nó [IMG]images/smilies/wink.png[/IMG]

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối